गौतम अदानींचे सुपर 30 मध्ये पुनरागमन, एका दिवसात मस्कने गमावले 64 हजार कोटी


गौतम अदानी यांच्या कंपन्यांच्या शेअर्समध्ये सलग तीन दिवस वाढ झाली आहे. त्याचा परिणाम गौतम अदानी यांच्या संपत्तीवरही दिसून आला आहे. त्यांनी तीन दिवसांत जगातील अब्जाधीशांच्या यादीत मोठी झेप घेतली आहे. ब्लूमबर्गच्या माहितीनुसार, गौतम अदानी यांनी सुपर 30 मध्ये पुनरागमन केले आहे. यासोबतच त्यांची एकूण संपत्ती 45 अब्ज डॉलरच्या आसपास पोहोचली आहे.

आकडेवारीबद्दल बोलायचे झाले तर 27 फेब्रुवारीपासून म्हणजेच 3 दिवसांत अदानीच्या संपत्तीत 7 अब्ज डॉलर्स म्हणजेच सुमारे 57 हजार कोटी रुपयांची वाढ झाली आहे. दुसरीकडे, गुरुवारी एलन मस्कच्या संपत्तीत मोठी घट झाली असून, एका दिवसात त्यांचे 64 हजार कोटींहून अधिक रुपयांचे नुकसान झाले आहे.

28 फेब्रुवारी ते 2 फेब्रुवारी दरम्यान अदानीच्या एकूण संपत्तीमध्ये लक्षणीय वाढ झाली आहे. २७ फेब्रुवारी रोजी अदानी यांची एकूण संपत्ती 37.7 अब्ज डॉलर होती. त्यानंतर, 28 फेब्रुवारी रोजी त्यांची एकूण संपत्ती $2.2 अब्जने वाढली आणि त्यांची एकूण संपत्ती $39.9 अब्ज झाली. 1 मार्च रोजी, त्यांची निव्वळ संपत्ती पुन्हा वाढली आणि $3.2 अब्जच्या वाढीसह एकूण संपत्ती $43.1 अब्जवर पोहोचली. 2 फेब्रुवारी रोजी अदानीच्या संपत्तीत $1.6 अब्जची वाढ दिसून आली आणि एकूण संपत्ती $44.7 अब्ज झाली. म्हणजे तीन दिवसांत अदानींच्या एकूण संपत्तीत ७ अब्ज डॉलर्स म्हणजेच सुमारे 57 हजार कोटी रुपयांची वाढ झाली आहे.

या वाढीनंतर गौतम अदानी पुन्हा सुपर 30 मध्ये परतले आहेत. म्हणजेच गौतम अदानी आता जगातील अब्जाधीशांच्या यादीत पहिल्या 30 मध्ये परतले आहेत. सध्या ते जगातील 28 व्या क्रमांकाचे श्रीमंत उद्योगपती आहेत. काही दिवसांपूर्वी तो जगातील टॉप 30 च्या यादीतून बाहेर पडला होता. 24 जानेवारीपूर्वी, गौतम अदानी हे जगातील चौथे सर्वात श्रीमंत उद्योगपती होते, त्यांची एकूण संपत्ती $120 अब्ज होती. हिंडेनबर्गच्या अहवालानंतर, त्याच्या निव्वळ संपत्तीत $75 बिलियनपेक्षा जास्त घट झाली आहे.

दुसरीकडे, गुरुवारी इलॉन मस्कच्या संपत्तीत मोठी घसरण झाली आहे. ब्लूमबर्गच्या म्हणण्यानुसार, एलोन मस्कच्या संपत्तीत 7.71 अब्ज डॉलर्स म्हणजेच 64 हजार कोटी रुपयांची घट झाली आहे. त्यामुळे त्यांची एकूण संपत्ती 176 अब्ज डॉलरवर पोहोचली आहे आणि ते जगातील दुसऱ्या क्रमांकाचे श्रीमंत व्यापारी बनले आहेत. काही दिवसांपूर्वी त्याने बर्नार्ड अर्नॉल्टला मागे टाकत पहिले स्थान पटकावले होते. सध्या बर्नार्ड अर्नॉल्टची एकूण संपत्ती $187 बिलियन झाली आहे आणि ते जगातील सर्वात श्रीमंत उद्योगपती आहेत.