BAN vs ENG : जेसन रॉयने मिरपूरमध्ये घातला धुमाकूळ, ठोकले शानदार शतक


बांगलादेशविरुद्धच्या दुसऱ्या एकदिवसीय सामन्यात इंग्लंडचा स्टार सलामीवीर जेसन रॉयचा तुफानी खेळ पाहायला मिळाला. रॉयने मिरपूरमध्ये यजमानांविरुद्ध शतक झळकावले. त्याच्या झंझावाती फलंदाजीला बांगलादेशकडून ब्रेक लागला नाही.

मीरपूर येथे खेळल्या जात असलेल्या दुसऱ्या एकदिवसीय सामन्यात बांगलादेशने नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. मात्र, हा निर्णय त्याच्यासाठी जड ठरला. फिलिप सॉल्ट पॅव्हेलियनमध्ये परतला पण रॉय बाजूला उभा राहिला.

रॉयने 124 चेंडूत 132 धावा केल्या. त्याने अवघ्या 104 चेंडूत 100 धावा पूर्ण केल्या होत्या. या खेळीत त्याने 18 चौकार आणि 1 षटकारही लगावला. त्याचा स्ट्राईक रेट 106.45 होता.

रॉयच्या खेळीला पूर्णविराम देण्याचे काम अष्टपैलू शाकिब अल हसनने केले. रॉयला शकीबने एलबीडब्ल्यू केले आणि वैयक्तिक 132 धावांवर पॅव्हेलियनमध्ये परतावे लागले. बाद होण्यापूर्वी त्याने संघाची धावसंख्या 200 च्या पुढे केली होती.

गेल्या पाच सामन्यांमधील त्याचे हे दुसरे शतक आहे. मालिकेतील पहिल्या सामन्यात रॉय फ्लॉप ठरला आणि त्याला केवळ चार धावा करता आल्या. या मालिकेतील पहिला सामनाही इंग्लंडने तीन गडी राखून जिंकला होता.