फक्त 1 लाख रुपयांपासून सुरू करा हा व्यवसाय, लग्नाच्या हंगामात होईल बंपर कमाई


लग्नाचा मोसम सुरु झाला आहे. अशा परिस्थितीत, तुम्हाला त्याचा फायदा घेऊन चांगली कमाई करण्याची संधी देखील आहे. तुम्ही फक्त एक लाख रुपयांत नवीन व्यवसाय सुरू करू शकता. लग्नाच्या मोसमात तुम्ही या व्यवसायाच्या मदतीने बंपर कमाई करु शकता. तुम्ही हा व्यवसाय कोणत्याही शहरात, शहर, मेट्रो शहरात सुरू करू शकता. विशेष म्हणजे या व्यवसायात तुम्हाला कोणतेही नुकसान सहन करावे लागणार नाही.

या व्यवसायात तुम्ही आयुष्यभर कमाई कराल. हा व्यवसाय टेंट हाऊसचा आहे. आजच्या युगातही छोट्या कार्यक्रमांपासून ते मोठ्या कार्यक्रमांपर्यंत माणसाला तंबूची गरज असते. अशा परिस्थितीत या व्यवसायाच्या मदतीने माणूस चांगला नफा कमवू शकतो.

जर तुम्हाला टेंट हाऊसचा व्यवसाय सुरू करायचा असेल तर त्यासाठी तुम्हाला तंबूशी संबंधित अनेक प्रकारच्या वस्तूंची आवश्यकता असेल. यामध्ये लाकडी किंवा बांबूचे खांब किंवा लोखंडी पाईप आवश्यक असतील. याशिवाय पाहुण्यांना बसण्यासाठी खुर्ची किंवा कार्पेट आवश्यक असेल. त्याचबरोबर दिवे, पंखे, गाद्या, हेडबोर्ड, चादरी आदींचीही गरज भासणार आहे.

या गोष्टींशिवाय पाहुण्यांच्या खाण्यापिण्यासाठी माणसाला अनेक भांडी लागतात. त्याचबरोबर स्वयंपाकासाठी गॅस, स्टोव्ह आदींचीही गरज भासणार आहे. त्याचबरोबर पाणी ठेवण्यासाठी मोठा ड्रमही लागणार आहे. या सर्वांशिवाय काही छोट्या वस्तूंचीही गरज भासू शकते, ज्या तुम्हाला त्यावेळच्या परिस्थितीनुसार खरेदी कराव्या लागतील.

जर तुम्ही हा व्यवसाय सुरू करण्याचा विचार करत असाल, तर तुम्हाला कोणत्या स्तरावर सुरू करायचे आहे ते तुम्ही ठरवा. जर तुमच्याकडे जास्त पैसे नसतील, तर मोठी रक्कम गुंतवण्याची गरज नाही. साधारणपणे 1 लाख ते 1.5 लाख खर्च करून एखादा व्यक्ती हा व्यवसाय सुरू करू शकतो. दुसरीकडे, जर तुमच्याकडे पैशांची कमतरता किंवा अडचण नसेल, तर तुम्ही पाच लाख रुपयांपासून सुरुवात करू शकता.

जर तुम्ही हा व्यवसाय केला तर सुरुवातीला तुम्हाला दर महिन्याला 25,000 ते 30,000 रुपये सहज मिळतील. आणि जर लग्नाचा सिझन चालू असेल तर तुम्ही एका महिन्यात लाखो रुपये कमवू शकता.