IND vs AUS : विराट कोहली आणि स्टीव्ह स्मिथवर गंभीर संकट


ते गाणे आहे ना जो हाल दिल का इधर हो रहा है, वही हाल दिल का उधर हो रहा है… तशीच अवस्था सध्या बॉर्डर-गावस्कर करंडक स्पर्धेतील विराट कोहली आणि स्टीव्ह स्मिथची झाली आहे. दोन्ही खेळाडू गंभीर संकटात सापडले आहेत. मोठी गोष्ट म्हणजे त्यांच्यावर आलेले संकटही तसेच आहे. त्यामुळेच दोघांच्या स्थितीत कोणताही बदल झालेला नाही.

सध्याच्या कसोटी मालिकेत विराट कोहलीही धावांसाठी झगडत आहे. आणि, त्याच प्रकारे, स्टीव्ह स्मिथ देखील संघर्ष करत आहे. एक डाव सोडा, दोघेही 4-5 डावात 100 धावा करण्यासाठी उत्सुक आहेत.

कसोटी शतकाच्या प्रतीक्षेला 3 वर्षांपेक्षा जास्त काळ लोटलेल्या विराट कोहलीने सध्या सुरू असलेल्या बॉर्डर-गावस्कर करंडक स्पर्धेत 3 कसोटी सामन्यांच्या 4 डावात केवळ 98 धावा केल्या आहेत. यादरम्यान त्याची फलंदाजी सरासरी 24.50 आहे. त्याच वेळी, सर्वात मोठी धावसंख्या 44 धावांची आहे.

स्टीव्ह स्मिथची फलंदाजीची सरासरी विराट कोहली इतकीच आहे. त्याने 3 कसोटीच्या 5 डावात 97 धावा केल्या असून या कालावधीत त्याची सरासरी 24.25 इतकी आहे. स्मिथची सर्वोच्च धावसंख्या 37 आहे.

विराट आणि स्मिथ हे आधुनिक क्रिकेटच्या ‘फॅब फोर’चे दोन मोठे चेहरे आहेत. पण, सध्याच्या बॉर्डर-गावस्कर ट्रॉफीमध्ये दोघांची अवस्था सारखीच आहे. दोघांनी एकही अर्धशतक झळकावले नाही. आता हीच परिस्थिती कायम राहिल्यास या दोघांसाठी विशेषत: विराट कोहलीसाठी संघातील दावा कायम राखण्यासारखे गंभीर संकट उभे राहू शकते.