IND vs AUS : इंदूरमध्ये दोन दिवसांत दुसऱ्यांदा टीम इंडिया उद्ध्वस्त, लायनने ठरवला भारताचा पराभव!


सलग दोन कसोटी सामने जिंकल्यानंतर टीम इंडियाला तिसऱ्या कसोटीत पराभवाचा धोका आहे. इंदूरमध्ये ज्या खेळपट्टीवर टीम इंडियाने फिरकीपटूंच्या मदतीने ऑस्ट्रेलियाला कोंडीत पकडण्याचा प्रयत्न केला, त्या खेळपट्टीवर सलग दुसऱ्या दिवशी खुद्द भारतीय फलंदाजांना सामोरे जावे लागले. इंदूर कसोटीत अवघ्या दोन दिवसांत 30 विकेट पडल्या आणि मालिकेतील सलग तिसरा सामना तीन दिवसांत संपवण्याचा पाया रचला गेला. चेतेश्वर पुजारा वगळता इतर सर्व भारतीय फलंदाज नॅथन लायनच्या आणखी एका उत्कृष्ट स्पेलसमोर अपयशी ठरले आणि संपूर्ण संघ दुसऱ्या डावात 163 धावांत गारद झाला. अशाप्रकारे ऑस्ट्रेलियाला विजयासाठी 76 धावांचे लक्ष्य मिळाले आहे.

होळकर स्टेडियमवर पहिल्या दिवसाच्या पहिल्या तासापासून चेंडूने टर्न घेण्यास सुरुवात केली, तेव्हापासून दोन्ही संघांचे फलंदाज फिरकीपटूंच्या तालावर नाचताना दिसले. पहिल्या दिवशी अवघ्या दीड सत्रात 109 धावा करून गारद झालेल्या टीम इंडियाला दुसऱ्या दिवशीही विशेष काही करता आले नाही. ऑस्ट्रेलियाला 197 धावांत संपुष्टात आणल्यानंतर टीम इंडियाला दुसऱ्या डावात मोठ्या धावसंख्येची गरज होती मात्र पुन्हा एकदा ऑस्ट्रेलियन फिरकीपटूंनी परिस्थितीचा फायदा घेत दोन उत्कृष्ट झेल घेत भारताला मोठी धावसंख्या गाठण्यापासून रोखले.