IND vs AUS : इंदूर कसोटीतील चढ-उतारांमुळे रिकी पाँटिंग अस्वस्थ, त्याला सतावत आहे ही मोठी भीती


इंदूर कसोटीने रंजक वळण घेतले आहे. चढ-उतारांचा खेळ येथे सुरूच आहे. कधी भारताचा वरचष्मा असतो, तर कधी ऑस्ट्रेलियाचे वर्चस्व असते. पण दरम्यान रिकी पाँटिंग चिंतेत आहे. त्याला मोठी भीती वाटत आहे. खराब फॉर्ममध्ये झगडणाऱ्या डेव्हिड वॉर्नरला अॅशेस मालिकेतून बाहेर जाण्याचा धोका असल्याची भीती ऑस्ट्रेलियाचा माजी कर्णधार रिकी पाँटिंगने व्यक्त केली आहे. दीर्घकाळ फलंदाजीत अपयशी ठरल्यानंतर आपल्या कसोटी कारकिर्दीचा दुःखद अंत होण्याची भीती त्याला आहे.

पॉन्टिंगला वाटते की वॉर्नरला इंग्लंड दौऱ्यावर अॅशेस संघात स्थान मिळवण्यासाठी संघर्ष करावा लागेल आणि त्याची कसोटी कारकीर्द त्याच्या अटींवर संपुष्टात येणार नाही. कोपर फ्रॅक्चरसह मायदेशी परतण्यापूर्वी वॉर्नरने तीन डावात 1, 10 आणि 15 धावा करत भारताचा दौरा निराशाजनक केला. डावखुऱ्या फलंदाजाने 2019 मधील इंग्लंड दौऱ्यावर फक्त 9.5 च्या सरासरीने धावा केल्या.

पॉन्टिंगने आरएसएन क्रिकेटला सांगितले की, आता ते डेव्हिड वॉर्नरवर अवलंबून असेल. एक फलंदाज म्हणून तुम्ही फक्त धावा करू शकता आणि जर तुम्ही धावा केल्या नाहीत, तर तुम्ही कठीण परिस्थितीत आहात. पाँटिंग म्हणाला, हे आपल्या सर्वांसोबत घडले आहे, माझ्यासोबतही घडले आहे. जेव्हा तुम्ही एका विशिष्ट वयात पोहोचता आणि तुमचा फॉर्म थोडासा घसरत असल्याचे दिसते, तेव्हा टीकाकारांचा ताबा घेतात आणि नंतर त्याला फार वेळ लागत नाही.

गेल्या उन्हाळ्यात मेलबर्नमध्ये दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध बॉक्सिंग डे कसोटीत द्विशतक झळकावल्यानंतर वॉर्नरने कसोटी क्रिकेट सोडायला हवे होते, जो त्याचा 100 वा सामना होता, अन्यथा सिडनीतील त्याच्या घरच्या मैदानावरील पुढील सामन्यानंतर त्याला सोडले पाहिजे असे पॉन्टिंगला वाटते.

ऑस्ट्रेलियाचा माजी कर्णधार म्हणाला, मला वाटते की त्याने सिडनी कसोटीनंतर त्याला हवे तसे पूर्ण केले असावे. त्याने मेलबर्नमध्ये 200 धावा केल्या, त्याची 100वी कसोटी खेळली, सिडनीमध्ये त्याची 101वी कसोटी खेळली, जे त्याचे घरचे मैदान होते आणि कदाचित त्याने ती तिथेच पूर्ण केली असती.