इंग्लंड बरोबरीत रोखले, आता श्रीलंकेला घेरण्याची तयारी, NZ ने जाहीर केला संघ


न्यूझीलंड क्रिकेट बोर्डाने श्रीलंकेविरुद्धच्या कसोटी मालिकेसाठी संघाची घोषणा केली आहे. इंग्लंडविरुद्धच्या कसोटी मालिकेत ज्या खेळाडूंना संधी देण्यात आली होती, त्याच खेळाडूंवर निवडकर्त्यांनी पुन्हा विश्वास दाखवला आहे. मंडळाने कोणताही बदल न करण्याचा निर्णय घेतला.

न्यूझीलंडने इंग्लंडविरुद्धच्या दोन कसोटी सामन्यांच्या मालिकेत 1-1 अशी बरोबरी साधली. पहिला कसोटी सामना इंग्लंडने 267 धावांनी जिंकला होता. घरच्या मैदानावरील या लाजिरवाण्या पराभवानंतर संघाने पुनरागमन करत दुसरा कसोटी सामना एका धावेने जिंकला. आता न्यूझीलंडसमोरचे पुढचे आव्हान श्रीलंकेचे आहे.

न्यूझीलंड श्रीलंकेविरुद्ध मायदेशात दोन कसोटी सामन्यांची मालिका खेळणार आहे. पहिला कसोटी सामना क्राइस्टचर्चमध्ये तर दुसरा कसोटी सामना वेलिंग्टन येथे होणार आहे. याशिवाय तीन एकदिवसीय आणि तीन टी-20 सामनेही खेळवले जाणार आहेत. न्यूझीलंडने सध्या केवळ कसोटी मालिकेसाठी संघ जाहीर केला आहे.

इंग्लंडविरुद्धच्या मालिकेदरम्यान न्यूझीलंडचा सलामीवीर डेव्हन कॉनवेला कंबरदुखीचा त्रास झाला. त्याचबरोबर वेगवान गोलंदाज मॅट हेन्रीलाही पाठीचा खूप त्रास झाला होता. हे दोन्ही खेळाडू श्रीलंकेविरुद्धच्या पहिल्या कसोटीसाठी उपलब्ध असले तरी किवी संघासाठी ही आनंदाची बातमी आहे.

न्यूझीलंडचा संघ आधीच जागतिक कसोटी चॅम्पियनशिपच्या अंतिम फेरीच्या शर्यतीतून बाहेर पडला आहे. श्रीलंकेचा संघ अजूनही शर्यतीत कायम आहे. जर त्यांनी न्यूझीलंडचा 2-0 असा पराभव केला आणि ऑस्ट्रेलियाने भारताविरुद्ध क्लीन स्वीप केला, तर श्रीलंकेच्या आशा कायम राहतील.