मर्फीने विराट कोहलीला बनवले ‘खेळणे’, नाचवले, फसवले, तिसऱ्यांदा पाठवले माघारी


आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये 25 हजारांहून अधिक धावा करणारा फलंदाज. आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये 74 शतके करणारा फलंदाज. केवळ 2 सामने खेळलेल्या गोलंदाजासमोर तो खेळाडू खेळणे बनला आहे. आम्ही विराट कोहलीबद्दल बोलत आहोत, ज्याचे ऑफस्पिनर टॉड मर्फीसमोर काही चालत नाही. इंदूर कसोटीच्या पहिल्या डावात मर्फीने विराट कोहलीला बाद केले. विराट पुन्हा एकदा मर्फीच्या जाळ्यात अडकला आणि एलबीडब्ल्यू होऊन पॅव्हेलियनमध्ये परतला. मर्फीने या मालिकेत तिसऱ्यांदा विराट कोहलीची विकेट घेतली आहे.

नागपूर कसोटीत विराट कोहलीला मर्फीने एकदा बाद केले होते. दिल्ली कसोटीच्या दुसऱ्या डावातही विराट कोहलीची विकेट मर्फीने घेतली होती. विराट कोहली हा दिग्गज फलंदाज असला तरी मर्फीने या फलंदाजाला खूप त्रास दिला आहे.

या आकडेवारीवरून विराट कोहलीला टॉड मर्फीसमोर किती संघर्ष करावा लागला, हे सिद्ध होते. विराट कोहलीने मर्फीकडून 83 चेंडूंचा सामना केला असून त्याच्याविरुद्ध तो केवळ 39 धावा करू शकला आहे. मर्फीच्या 59 चेंडूत विराटने एकही धाव काढली नाही. त्याच वेळी, त्याला या खेळाडूचे केवळ चार चेंडू चौकार दिसले. मर्फीने विराट कोहलीला 3 वेळा बाद केले आणि या गोलंदाजाविरुद्ध त्याची सरासरी केवळ 13 आहे.

विराट कोहलीने या मालिकेत चार डाव खेळले असून चारही डावात तो अर्धशतक झळकावण्यात अपयशी ठरला आहे. विराटने नागपुरात 12 धावांची इनिंग खेळली होती. दिल्लीत त्याला पहिल्या डावात केवळ 44 आणि 20 धावा करता आल्या होत्या.

विराट कोहलीचा कसोटी फॉर्म गेल्या तीन वर्षांपासून गोंधळलेला आहे. विराट कोहली 1 डिसेंबर 2019 पासून 23 सामने खेळला आहे आणि त्यात त्याने फक्त 26 च्या सरासरीने 1015 धावा केल्या आहेत. यादरम्यान विराटच्या बॅटमधून केवळ 6 अर्धशतके झळकली आहेत. विराट कोहलीची कामगिरी अत्यंत खराब असल्याचे स्पष्ट झाले आहे आणि अशा परिस्थितीत त्याच्यावर प्रश्न निर्माण होणे साहजिकच आहे. विराट कोहली कधी पुनरागमन करतो हे पाहणे बाकी आहे.