भारत सर्वबाद 109, तरीही दहशतीत ऑस्ट्रेलिया, 2 दिवसात संपेल हा सामना


जरी इंदूरमधील कसोटीत भारतीय संघ पहिल्या डावात फक्त 109 धावांवर बाद झाला, परंतु असे असूनही ऑस्ट्रेलिया थरथर कापत आहे. टीम इंडियाच्या दिग्गज फलंदाजांना केवळ 33.2 षटकांवर क्रीजवर उभे राहिले, पण तरीही थरथर कापत आहे. आता आपण आश्चर्यचकित व्हाल की बॉलसह जोरदार कामगिरी करूनही कांगारू का घाबरत आहेत? तर यामागील कारण इंदूरमधील होळकर स्टेडियमच्या 22 यार्ड खेळपट्टी आहे. पुन्हा एकदा खेळपट्टीवर एक गोंधळ उडाला आहे आणि ऑस्ट्रेलियन माजी खेळाडूंनी इंदूरच्या खेळपट्टीवर प्रश्न उपस्थित केले आहेत.

ऑस्ट्रेलियन माजी क्रिकेटपटू मार्क वॉ यांनी भाष्य करताना सांगितले की इंदूरची खेळपट्टी कसोटीला योग्य नाही. त्याच वेळी, मॅथ्यू हेडन म्हणाला की इंदूरची खेळपट्टी पहिल्या नव्हे तर तिसऱ्या दिवसाच्या खेळपट्टीच्या आधी आहे. त्याच वेळी, ब्रॅड हॉगने हा कसोटी सामना एका दिवसात संपेल असा निशाणा साधला?

इंदूरची खेळपट्टी पाहिल्यानंतर मॅथ्यू हेडन म्हणाला की, भारताने या खेळपट्टीवर उत्तम टॉस जिंकला आहे. तो म्हणाला, मी पिच रिपोर्टमध्ये मुरली कार्तिकबरोबर होतो. खेळपट्टी पाहून मला वाटले की तिसऱ्या दिवसाची खेळपट्टी. खेळपट्टीवरील क्रॅक खूपच खुला होता.

हेडन पुढे भाष्य करताना म्हणाला, मला अशा परिस्थितीत समस्या आहेत. जगातील सहाव्या षटकात फिरकी गोलंदाज नाही. पहिल्याच दिवशी बॉल 4.8 डिग्री चालू आहे. आपण हे तिसऱ्या दिवशी पहातो. खेळ इतक्या लवकर चालवू नये. कमीतकमी खेळ चार किंवा पाच दिवस चालला पाहिजे. जर असेच राहिले तर आम्ही तीन दिवसांचा कसोटी सामना खेळला पाहिजे.

कुठेतरी हेडनचे हे विधान त्याच्या स्वत: च्या फलंदाजांवर प्रश्न उपस्थित करत होते. यात काही शंका नाही की टीम इंडिया 109 वर सर्वबाद झाला आहे परंतु खराब शॉट्स खेळून त्याच्या फलंदाजांनी त्यांचे विकेट गमावले. अशा परिस्थितीत, हा प्रश्न असा आहे की हेडनने असे बोलण्यापूर्वी आपल्या फलंदाजांची वाट पाहू नये का? तसे, हेडनला त्याच्या फलंदाजांकडून कमी आशा असेल कारण शेवटच्या दोन कसोटी सामन्यात तो अपयशी ठरला आणि तीन-तीन दिवसांत संघाने दोन्ही सामने गमावले.

टीम इंडियाच्या फलंदाजीच्या कार्डबद्दल बोलताना प्रत्येक फलंदाज अयशस्वी झाला. जर कोणत्याही फलंदाजाने अर्धा शताब्दी सोडली असेल तर तो 30 धावांचा डावही खेळू शकला नाही. विराट कोहलीने सर्वाधिक 22 धावा केल्या. शुबमन गिलने 21 धावांची डाव खेळला. रोहित शर्मा 12 धावांवर बाद झाला. अय्यर खाते देखील उघडू शकला नाही. पुजारा केवळ एक धाव घेऊ शकला.