IND vs AUS : 4 चेंडूत 2 वेळा वाचला रोहित शर्मा, सहाव्या चेंडूवर एकच सामना खेळणाऱ्याने काढली विकेट


मिचेल स्टार्क समोर असेल तर रोहित शर्माला सावरण्यासाठी थोडा वेळ हवा. इंदूरच्या कसोटीतही तेच पुन्हा एकदा पाहायला मिळाले. या सामन्यात रोहित शर्माने पॅट कमिन्सच्या जागी आलेल्या स्टार्कविरुद्ध पहिला स्ट्राईक घेतला. हे सामन्याचे पहिलेच षटक होते आणि त्यात नाट्यमय वातावरण होते. उरलेले दोन सोडा, पहिल्या 4 चेंडूंनी असा उत्साह दाखवला की इंदूरमध्ये सामन्याचा मूड तयार झाला.

आता फक्त 1 कसोटी सामन्याचा अनुभव असलेल्या मॅथ्यू कुनहेमनने इंदूर कसोटीत स्टार्कने सेट केलेल्या मूडचा पुरेपूर फायदा घेतला. भारतीय डावाच्या सहाव्या षटकात ऑस्ट्रेलियन कर्णधार स्टीव्ह स्मिथने ग्रीनच्या जागी कुनहेमनला आणले. पहिल्या षटकाच्या शेवटच्या चेंडूवर कुनहेमनने रोहितची विकेट घेतली.

रोहितच्या विकेटमध्ये कुनहेमनचे स्वतःचे योगदान होते. पण, त्याआधी स्टार्कने निर्माण केलेल्या दडपणाचाही मोठा हातभार लागला. रोहित शर्मा 23 चेंडूत 12 धावा करून बाद झाला. पण, या किरकोळ खेळीत त्याला 2 जीवदान मिळाले. स्टार्कच्या पहिल्याच षटकात त्याला हे दोन्ही जीवदान मिळाले. या सामन्यातील पहिले षटक देखील होते, ज्यामध्ये रोहित आणि स्टार्क यांच्यात रोचक लढत पाहायला मिळाली.

पहिल्याच चेंडूवर रोहित शर्माला पहिले जीवदान मिळाले. स्टार्कसह संपूर्ण ऑस्ट्रेलियन संघाने आवाहन केले. पंचांनी त्यात रस घेतला नाही आणि ऑस्ट्रेलियाचा कर्णधार स्टीव्ह स्मिथने डीआरएस घेण्याचे धाडस दाखवले नाही. त्यामुळे रोहित शर्मा बचावला. तो बाहेर असल्याचे व्हिडिओ रिप्लेमध्ये दाखवले जात असताना.

ओव्हरच्या चौथ्या चेंडूवर पुन्हा एकदा जोरदार अपील झाले. यावेळी ऑस्ट्रेलियाने डीआरएस घेतला असता तर रोहित एलबीडब्ल्यू होऊ शकला असता. पण स्मिथने पुन्हा डीआरएस घेतला नाही आणि स्टार्कच्या पहिल्याच षटकात रोहितला पुन्हा एकदा जीवदान मिळाले. यानंतर रोहितने 5व्या चेंडूवर चौकार ठोकला.

स्टार्कच्या षटकानंतर रोहितवर दडपण स्पष्टपणे दिसत होते. अशा स्थितीत स्मिथने फिरकीपटूला आक्रमणावर उतरवले. रोहित मोकळेपणाने खेळण्याचा प्रयत्न करेल आणि तो बाद होण्याची शक्यता असेल, या विचाराने. स्मिथची कल्पना यशस्वी झाली. या सामन्यापूर्वी केवळ एका सामन्याचा अनुभव असलेल्या मॅथ्यू कुनहेमनने रोहितची विकेट घेतली होती.