केएल राहुल की शुभमन गिल, तिसऱ्या कसोटीतून कोण बाहेर? रोहितने तोडले मौन


ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या तिसऱ्या कसोटीत रोहित शर्मासोबत कोण सलामी देणार? केएल राहुल त्याचा जोडीदार असेल की शुभमन गिलला संधी मिळेल? गेल्या काही दिवसांपासून यावर बरीच चर्चा सुरू होती, ज्यावर भारतीय कर्णधार रोहित शर्माने मंगळवारी आपले मौन तोडले. इंदूर कसोटीच्या एक दिवस आधी रोहितने यावर मोकळेपणाने बोलले. यासोबतच राहुलला उपकर्णधारपदावरून हटवण्यात काही अर्थ नसून व्यवस्थापन सक्षम खेळाडूंना पाठिंबा देत राहील, असेही त्यांनी स्पष्ट केले आहे.

राहुलने 47 कसोटीत 33.44 च्या सरासरीने 2642 धावा केल्या, मात्र तो बराच काळ फॉर्ममध्ये नाही, तर गिल या काळात उत्कृष्ट लयीत धावत आहे. गेल्या 10 कसोटी डावांमध्ये राहुलला 25 धावांचा टप्पाही पार करता आला नाही. दिल्लीतील दुसऱ्या कसोटीनंतर त्याच्याकडून उपकर्णधारपद काढून घेण्यात आले.

तिसऱ्या सामन्यापूर्वी पत्रकार परिषदेत रोहित म्हणाला की, कठीण काळातून जात असलेल्या खेळाडूंची क्षमता पाहता त्यांना स्वत:ला सिद्ध करण्यासाठी पूर्ण वेळ दिला जाईल. तो म्हणाला की उपकर्णधार किंवा आणखी काही, तुम्हाला काही सांगता येत नाही. तिसर्‍या कसोटीसाठी गिल आणि राहुलच्या तयारीबाबत भारतीय कर्णधार म्हणाला की, गिल आणि राहुलचा संबंध आहे, ते कोणत्याही सामन्यापूर्वी असा सराव करतात.

रोहित पुढे म्हणाला की जोपर्यंत प्लेइंग इलेव्हनचा संबंध आहे, मी नाणेफेकच्या वेळी ते उघड करू इच्छितो. भारत 4 कसोटी सामन्यांच्या मालिकेत 20 ने पुढे आहे. इंदूरमध्ये भारताची नजर केवळ कसोटी मालिकेवरच नाही तर जागतिक कसोटी चॅम्पियनशिपच्या अंतिम फेरीत प्रवेश करण्यावर असेल. नागपूर आणि दिल्ली या दोन्ही कसोटीत भारताने ऑस्ट्रेलियाला पराभूत केले होते.