मुलीचा हात धरून प्रेम व्यक्त करणे म्हणजे विनयभंग नव्हे! मुंबई हायकोर्टाचा ऑटो चालकाला दिलासा


मुलीचा हात धरून प्रेम व्यक्त करणे म्हणजे विनयभंग नाही, असे मुंबई उच्च न्यायालयाने म्हटले आहे. त्याचबरोबर उच्च न्यायालयाने आरोपींची जामिनावर सुटका करण्याचे निर्देश दिले. मुंबई उच्च न्यायालयाच्या नागपूर खंडपीठात न्यायमूर्ती भारती डांगरे यांच्या एकल खंडपीठाने आपल्या आदेशात म्हटले आहे की, पीडितेच्या वक्तव्यावरून हे स्पष्ट होते की, पीडितेवर लैंगिक अत्याचार करण्याचा आरोपीचा कोणताही हेतू नव्हता. अशा स्थितीत उच्च न्यायालयाने आरोपींना अटकपूर्व जामीन मंजूर करण्याचे आदेश दिले.

काय प्रकरण आहे
खरं तर, 1 नोव्हेंबर 2022 रोजी अल्पवयीन पीडितेच्या वडिलांनी पोलिसांत तक्रार दाखल केली की ऑटोचालक धनराज बाबू सिंह राठोड याने त्यांच्या 17 वर्षीय मुलीवर लैंगिक अत्याचार करण्याचा प्रयत्न केला. यानंतर पोलिसांनी आरोपींविरुद्ध विविध कलमान्वये गुन्हा दाखल केला होता. फिर्यादीत म्हटले आहे की, त्यांची मुलगी आरोपीच्या ऑटोने कॉलेज आणि ट्यूशनला जात असे. नंतर त्यांनी ऑटोमध्ये जाणे थांबवले, तेव्हा आरोपी त्यांच्या मुलीच्या मागे लागला.

1 नोव्हेंबर 2022 रोजी आरोपीने अल्पवयीन मुलाचा हात धरून प्रेम व्यक्त केले. असा आरोप आहे की आरोपीने पीडितेला त्याच्या दुचाकीवर बसण्याची ऑफर देखील दिली, परंतु पीडिता कशीतरी पळून जाण्यात यशस्वी झाली आणि तिच्या घरी पोहोचली. त्यानंतर मुलीच्या वडिलांनी तक्रार दाखल केली.