ऑस्ट्रेलियाचे पुन्हा खेळपट्टीवरुन रडगाणे, माजी कर्णधार म्हणाला, ‘भारत करतो मनमानी’


ऑस्ट्रेलियन क्रिकेट संघ सध्या भारत दौऱ्यावर असून चार सामन्यांची कसोटी मालिका जिंकण्याची संधी गमावली आहे. हा संघ आता मालिकेत बरोबरी साधू शकतो, मात्र त्यासाठी त्याला उर्वरित दोन्ही सामने जिंकावे लागतील. तिसरा कसोटी सामना इंदूरच्या होळकर स्टेडियमवर 1 मार्चपासून खेळवला जाणार आहे. नागपूर आणि दिल्ली येथे आतापर्यंत झालेल्या दोन्ही कसोटी सामन्यांमध्ये ऑस्ट्रेलियाचे फलंदाज फिरकीमुळे हैराण झाले असून तिसऱ्या सामन्यातही अशीच खेळपट्टी पाहायला मिळते. या सामन्यापूर्वी ऑस्ट्रेलियाचा माजी कर्णधार मार्क टेलरने भारतीय खेळपट्ट्यांवर बरेच काही बोलले आहे.

मार्क टेलरने म्हटले आहे की ऑस्ट्रेलियाला भारतात अशा खेळपट्ट्या मिळत आहेत, ज्याची त्यांना सवय नाही आणि ज्या टीम इंडियाच्या मते आहेत. एकप्रकारे भारताने त्यांच्या इच्छेनुसार खेळपट्टी बनवल्याचा आरोप टेलरने केला आहे. टेलर म्हणाले की, अर्थातच ऑस्ट्रेलियन खेळाडू भारतात आयपीएल खेळतात, पण तरीही भारत कसोटी सामन्यांदरम्यान वेगवेगळ्या खेळपट्ट्यांचा वापर करत आहे.

टेलर म्हणाला की, भारत अशा खेळपट्ट्या बनवत आहे ज्या केवळ त्यांच्या खेळानुसार आहेत. वाइड वर्ल्ड ऑफ स्पोर्ट्सशी बोलताना टेलर म्हणाला, होय, ऑस्ट्रेलियातील परिस्थिती खूप वेगळी आहे. आयपीएलमुळे ऑस्ट्रेलियन संघ नियमितपणे तिथे जातो. पण तिथल्या खेळपट्ट्या वेगळ्या आहेत. यात शंका नाही. तो संथ आणि कमी टर्निंग खेळपट्ट्या बनवत आहे, ज्या त्याच्या खेळाला अनुकूल आहेत. आम्हाला अशा खेळपट्ट्यांवर खेळण्याची सवय नाही. ते पाहिलं जाईल अशी सकारात्मक मानसिकता घेऊन आम्ही तिथे गेलो होतो, जी माझ्या मते वाईट गोष्ट नाही. पण यासाठी तुमच्याकडे तंत्र असायला हवे. दुसऱ्या कसोटीत संघ खराब खेळला.

टेलर म्हणाला की, तो भारतात फारसा खेळला नाही पण सध्या त्याच्या संघासोबत भारतात जे काही घडत आहे ते नवीन नाही. तो म्हणाला, मी भारतात फारसे कसोटी सामने खेळलेले नाहीत. 1998 मध्ये चेन्नईत खेळल्या गेलेल्या पहिल्या कसोटीत आम्ही निकराच्या सामन्यात हरलो. ईडन गार्डन्सवर खेळल्या गेलेल्या दुसऱ्या कसोटीत आम्हाला पराभवाचा सामना करावा लागला. ऑस्ट्रेलियन संघात जे घडले ते काही नवीन नाही, यापूर्वीही घडले आहे. ईडन गार्डन्सवर आमचा एक डाव आणि 220 धावांनी पराभव झाला.