एलन मस्कला मोठा धक्का, त्याच्याच गुंतवणूकदारांनी दाखल केला गुन्हा


टेस्ला इंक आणि त्याचे मुख्य कार्यकारी एलन मस्क यांना मोठा धक्का बसला आहे. एलन मस्क यांच्यावर त्यांच्याच शेअरहोल्डरने सोमवारी खटला दाखल केला आहे. एलन मस्कच्या टेस्लाच्या सेल्फ ड्रायव्हिंग सेफ्टी फीचर्सवर प्रश्न उपस्थित केले जात आहेत. एलन मस्कवर ऑटोपायलट, स्व-ड्रायव्हिंग तंत्रज्ञान आणि त्याच्या इलेक्ट्रिक वाहनांची सुरक्षा वैशिष्ट्ये अतिशयोक्ती केल्याचा आरोप आहे. जे वास्तवापासून खूप दूर आहे. सॅन फ्रान्सिस्को फेडरल कोर्टात दाखल केलेल्या खटल्यात हे नमूद करण्यात आले आहे. टेस्लाने चार वर्षांपासून खोटी आणि दिशाभूल करणारी विधाने देऊन त्यांची फसवणूक केल्याचे शेअरधारकांनी सांगितले.

गुंतवणूकदारांनी सांगितले की, कंपनीने हे तथ्य लपवले आहे की टेस्लाशी संबंधित तंत्रज्ञान माणसासाठी कसे घातक ठरू शकते. सेल्फ ड्रायव्हिंग फीचरमुळे मोठी दुर्घटना घडल्यास जीवाला धोका निर्माण होऊ शकतो, असा कंपनीचा आरोप आहे.

गुंतवणूकदारांनी सांगितले की, लोकांना याची सत्यता समजताच टेस्लाच्या शेअरची किंमत अनेक पटीने घसरली. कंपनीवर आरोप झाल्यानंतर नॅशनल हायवे सेफ्टी अँड सिक्युरिटी अथॉरिटी या वाहनाची वैशिष्ट्ये आणि ऑटोपायलटची चौकशी करत आहे. NHTSA ने पूर्ण सेल्फ-ड्रायव्हिंग बीटा सॉफ्टवेअरने सुसज्ज असलेली 362,000 टेस्ला वाहने परत मागवल्यानंतर 16 फेब्रुवारी रोजी शेअरची किंमत 5.7% घसरली.

गेल्या वर्षी मोठ्या नुकसानीमुळे टेस्लाचे सीईओ एलन मस्क जगातील अब्जाधीशांच्या यादीत दुसऱ्या क्रमांकावर घसरले होते, मात्र या वर्षी त्यांची संपत्ती वाढली आणि आता ते जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती बनले आहेत. ट्विटर आणि टेस्लाच्या बॉसने फ्रेंच अब्जाधीश बर्नार्ड अर्नॉल्टला मागे सोडले आहे.