विमानतळावर पत्नी बेशुद्ध, रडत होता पाकिस्तानी दिग्गज क्रिकेटपटू, भारतीय सैन्याने केली मदत


भारत आणि पाकिस्तानमध्ये द्विपक्षीय मालिका होत नसली तरी दोन्ही देशांच्या खेळाडूंमधील संबंध चांगले आहेत. आयसीसी टूर्नामेंटमध्ये जेव्हा दोन्ही संघ आमनेसामने येतात, तेव्हा भारत आणि पाकिस्तानचे खेळाडू एकमेकांशी गप्पा मारताना दिसतात. आम्ही तुम्हाला सांगतो की, संकटात सापडलेल्या पाकिस्तानी खेळाडूंना भारतीय खेळाडू किंवा भारतीय नागरिकांनी मदत केल्याचे अनेक प्रसंग समोर आले आहेत. असाच एक किस्सा पाकिस्तानचा माजी कर्णधार वसीम अक्रमने सांगितला.

आत्मचरित्र सुलतान या विषयावरील चर्चेदरम्यान वसीम अक्रमने चेन्नई विमानतळावर भारतीय नागरिकांनी कशी मदत केली हे सांगितले. वसीम अक्रमची पहिली पत्नी हुमा चेन्नई विमानतळावर बेशुद्ध पडली आणि त्यानंतर तो ढसाढसा रडू लागला. पण भारतीय नागरिकांनी त्याला मदत केली, जी तो अजूनही विसरलेला नाही.

त्या घटनेची आठवण करून देताना वसीम अक्रम म्हणाला, मी पत्नी हुमासोबत सिंगापूरला जात होतो. आमच्या फ्लाईटचा स्टॉपही चेन्नईलाच होता. विमान उतरल्यावर माझी पत्नी बेशुद्ध पडली. मी रडत होतो आणि चेन्नई विमानतळावर लोकांनी मला ओळखले. माझ्याकडे भारतीय व्हिसा नव्हता आणि आमचे पासपोर्टही पाकिस्तानी होते. यानंतर चेन्नई विमानतळावर तैनात असलेल्या सुरक्षा दलाने आम्हाला मदत केली. त्यांनी व्हिसाची काळजी करू नका असे सांगितले आणि माझ्या पत्नीला रुग्णालयात नेले. ही घटना अशी आहे की एक क्रिकेटर म्हणून आणि माणूस म्हणून मी कधीही विसरू शकणार नाही.

दरम्यान वसीम अक्रमची पत्नी हुमा हिचे चेन्नईमध्येच निधन झाले. वसीम अक्रमच्या पत्नीचे 2009 मध्ये निधन झाले. हुमा अक्रमची किडनी खराब होती आणि तिला हृदयविकारही होता. वसीम अक्रम सध्या पाकिस्तान सुपर लीगमध्ये कराची किंग्जसोबत आहे. अक्रम हा या संघाचा क्रिकेट संचालक आहे. कराची किंग्जची कामगिरी काही विशेष झाली नाही. या संघाने 6 पैकी 4 सामने गमावले आहेत आणि फक्त 2 जिंकले आहेत. कराची किंग्ज गुणतालिकेत चौथ्या स्थानावर आहे.