NZ vs ENG: केन विल्यमसनने 63 दिवसांनंतर झळकावले 26 वे शतक, इंग्लंडसाठी संकट


मोठ्या खेळाडूंना त्यांच्या फॉर्मवरून नव्हे, तर त्यांच्या क्लासवरून ओळखले जाते, असे म्हटले जाते. कारण फॉर्म येतो आणि जातो, पण जो क्लास असतो तो कायम तुमच्या सोबत असतो. केन विल्यमसनने वेलिंग्टन कसोटीच्या दुसऱ्या डावात आपला तोच क्लास दाखवला आहे, जिथे त्याने 63 दिवसांनंतर आपल्या 26व्या शतकाची ठोस स्क्रिप्ट लिहिली. त्याने चौकारासह आपले शतक पूर्ण केले. केन विल्यमसनने एकूण 8 चौकार मारून आपले 26 वे कसोटी शतक पूर्ण केले.

केन विल्यमसनचे हे इंग्लंडविरुद्धचे चौथे कसोटी शतक आहे. त्याचवेळी घरच्या मैदानावर खेळल्या गेलेल्या कसोटीत त्याचे 14 वे शतक त्याच्या बॅटमधून झळकले. मोठी गोष्ट म्हणजे हे शतक विल्यमसनच्या बॅटने झाले, जेव्हा त्याला आणि त्याच्या संघाला त्याची सर्वात जास्त गरज होती. विल्यमसनच्या या शतकानंतर आता वेलिंग्टन कसोटीत खळबळ माजली आहे.

केन विल्यमसनने 63 दिवसांपूर्वी म्हणजेच 26 डिसेंबर 2022 रोजी कराचीमध्ये पाकिस्तानविरुद्ध कसोटी क्रिकेटमध्ये अखेरची तिहेरी धावसंख्या केली होती. त्यानंतर शतक आणि अर्धशतकही झळकावण्यात तो अपयशी ठरला होता. शेवटच्या 3 डावात त्याला दुहेरी आकडाही स्पर्श करता आला नाही. पण, सहाव्या डावात एक संधी होती तसेच दस्तूरला केन विल्यमसनने दोन्ही हातांनी झेलबाद केले.

त्याने कसोटी शतकाची 63 दिवसांची प्रतीक्षा संपवली आणि त्याचवेळी वेलिंग्टन कसोटीत इंग्लंडच्या संकटात भर घातली. खरं तर, इंग्लंडचा कर्णधार बेन स्टोक्सने ज्या इराद्याने न्यूझीलंडला फॉलोऑन दिला, त्याच इराद्याने केन विल्यमसनच्या शतकाने कलाटणी दिली. आतापर्यंत इंग्लंडच्या डावाने जिंकण्याची इच्छा धूळ चारली आहे. आता इथून केन विल्यमसनची मोठी धावसंख्या होईल, त्यासोबतच इंग्लंडचा कसोटी सामना जिंकून मालिकेत क्लीन स्वीप करण्याचा इरादाही सद्यस्थितीत दिसेल.