T20 विश्वचषकानंतर हे खेळाडू बीसीसीआयच्या रडारावर, मोठ्या नावांचाही समावेश!


भारतीय महिला क्रिकेट संघ ICC T20 विश्वचषक स्पर्धेत अपेक्षेप्रमाणे खेळू शकला नाही आणि उपांत्य फेरीत पराभूत होऊन बाहेर पडला. हरमनप्रीत कौरच्या नेतृत्वाखालील टीम इंडियाला उपांत्य फेरीत पराभव पत्करावा लागला आणि यासह भारताचे आयसीसी स्पर्धा जिंकण्याचे स्वप्न पुन्हा एकदा भंगले. या पराभवानंतर संघातील काही खेळाडूंची निराशा होऊ शकते. ते खेळाडू कोण असू शकतात ते आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत.

त्यापैकी सर्वात मोठे नाव संघाची सलामीवीर शेफाली वर्माचे असू शकते. शेफाली तिच्या धडाकेबाज फलंदाजीसाठी ओळखली जाते, परंतु या खेळाडूने विश्वचषकातील पाच सामने खेळले आणि पाचपैकी एकाही सामन्यात तिला तुफानी शैली दाखवता आली नाही. शेफालीच्या बॅटमधून एकही अर्धशतक झळकले नाही. त्याने पाच सामन्यात एकूण 102 धावा केल्या.

संघाचा आणखी एक फलंदाज यस्तिका भाटिया हा देखील अपेक्षेप्रमाणे खेळ दाखवू शकली नाही.या फलंदाजाला दोन सामन्यात संधी मिळाली पण दोन्ही सामन्यात ती अपयशी ठरली आणि हे दोन्ही सामने टीम इंडियासाठी खूप महत्वाचे होते. तिने पाकिस्तानविरुद्ध 17 धावा केल्या होत्या. त्याचवेळी ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध तिच्या बॅटमधून केवळ चार धावा निघाल्या.

शिखा पांडे 2021 नंतर संघात परतली. जानेवारीमध्ये खेळल्या गेलेल्या ट्रायसीरीज आणि त्यानंतर वर्ल्ड कपमध्ये तिला संधी मिळाली. मात्र या खेळाडूला विश्वचषकात चांगला खेळ दाखवता आला नाही. उजव्या हाताच्या वेगवान गोलंदाजावर संघासाठी सुरुवातीच्या षटकांमध्ये विकेट्स मिळवण्याची जबाबदारी होती, मात्र तिला तीन सामन्यांत केवळ तीनच विकेट घेता आल्या.

राधा यादवची संघातील सर्वोत्तम फिरकीपटूंमध्ये गणना होते, पण हा गोलंदाजही अपयशी ठरला. चार सामन्यांत तिने केवळ तीन विकेट घेतल्या. पाकिस्तानविरुद्ध दोन विकेट घेतल्यानंतर ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध एक विकेट घेतली.

राजेश्वरी गायकवाडलाही या स्पर्धेत कोणताही प्रभाव पाडता आला नाही. ती चार सामने खेळली पण एकाही सामन्यात तिला विकेट घेता आली नाही. या चार सामन्यांत राजेश्वरीने 78 धावा दिल्या मात्र तिला विकेट मिळवता आली नाही.