पर्सनल लोन घेण्यापूर्वी लक्षात ठेवा या 6 गोष्टी, येणार नाही कोणतीही अडचण


जर तुम्ही पर्सनल लोन घेण्याचा विचार करत असाल, तर सर्वात आधी काही महत्वाच्या गोष्टी जाणून घेणे खूप गरजेचे आहे. कारण तातडीच्या आर्थिक गरजा पूर्ण करण्यासाठी वैयक्तिक कर्ज हा सर्वोत्तम मार्ग मानला जातो. या प्रकारच्या कर्जाच्या मदतीने तुम्ही जी रक्कम अनेक उद्देश पूर्ण करू शकते. यामध्ये तुमच्या लग्नाचा खर्च, शैक्षणिक शुल्क, सहलीला जाणे किंवा वैद्यकीय मदत घेणे यांचा समावेश असू शकतो. आम्ही तुम्हाला सांगतो की, बँकेचे वैयक्तिक कर्ज व्याजदर जाणून घेण्यापूर्वी, तुम्हाला हे माहित असले पाहिजे की वैयक्तिक कर्ज तुम्हाला त्वरित पेमेंट करण्यात कशी मदत करू शकते. हे 6 महत्त्वाचे मुद्दे तुम्हाला तुमच्या पुढील वैयक्तिक कर्जावरील सर्वोत्तम व्याजदर शोधण्यात मदत करू शकतात.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की आजकाल लोक बँकांकडून वैयक्तिक कर्ज घेतात, याची अनेक कारणे असू शकतात. तुम्हाला हे माहित असले पाहिजे की वैयक्तिक कर्ज देखील खूप लवकर वितरित केले जाऊ शकते आणि त्यात कोणतेही जास्त कागदपत्रे गुंतलेली नाहीत. हेच कारण आहे की त्यांना बाजारात सर्वात जास्त कर्जाची मागणी आहे. पण पर्सनल लोन तेव्हाच फायदेशीर ठरते, जेव्हा तुम्ही मोठे व्याजदर शोधता. अधिक आकर्षक व्याजदरांसह वैयक्तिक कर्जे तुम्हाला परतफेडीचे सर्व फायदे अधिक सहजतेने उपभोगण्यास मदत करू शकतात.

या 6 गोष्टींची घ्या विशेष काळजी

  • कोणत्याही भारतीय बँकेकडून वैयक्तिक कर्जासाठी अर्ज करण्यापूर्वी, तुमचा क्रेडिट रिपोर्ट चांगला असल्याची खात्री करणे आवश्यक आहे. जेव्हा तुमचा क्रेडिट स्कोअर चांगला असेल, तेव्हा तुम्हाला बँकांकडून वैयक्तिक कर्ज मिळण्याची शक्यता वाढेल आणि तुमच्यासाठी अनेक चांगले पर्याय उपलब्ध असतील. जेव्हा तुम्ही कर्जासाठी बँकेशी वाटाघाटी करता तेव्हा तुम्हाला लाभही मिळू शकतो.
  • बँका विशिष्ट वेळी हंगामी ऑफर चालवण्यासाठी ओळखल्या जातात आणि या प्रकारच्या ऑफर तुम्हाला वैयक्तिक कर्ज व्याजदर मिळवू शकतात जे सामान्यतः ऑफर केल्या जातात त्यापेक्षा कमी असतात. परंतु तुम्ही या ऑफर मर्यादित काळासाठीच मिळवू शकता, त्यामुळे बँका या ऑफर कधी देतात याची तुम्हाला जाणीव असावी.
  • जेव्हा तुम्ही बँकेचे निष्ठावान ग्राहक म्हणून ओळखले जाता तेव्हा बँक तुम्हाला अधिक चांगला व्याजदर देईल. तुमच्या विशिष्ट बँकेशी असलेल्या संबंधानुसार तुम्हाला ग्राहक सूट देखील मिळू शकते. यामध्ये वाढीव व्याजदर देखील समाविष्ट असू शकतात (ते तुम्हाला प्रक्रियेत टिकवून ठेवण्याचे उद्दिष्ट ठेवतील).
  • बँका सहसा असे गृहीत धरतात की एखाद्या उच्च कंपनीतील कर्मचाऱ्याला चांगला पगार मिळतो, ज्यामुळे ते कर्ज मिळविण्यासाठी एक चांगले उमेदवार बनतात. परिणामी, तुम्ही सर्वोच्च संस्थांमध्ये काम करत असाल, तर तुम्ही त्याचा लाभ घेऊ शकता. तुमचे उत्पन्न स्थिर असल्याचे तुम्हाला बँकेला सिद्ध करावे लागेल. त्यानंतर, तुम्हाला कर्जावर चांगला व्याजदर मिळण्याची शक्यता आहे.
  • कमी व्याजदराने वैयक्तिक कर्जासाठी पात्र होण्यासाठी तुम्ही तुमच्या व्यावसायिक क्रेडिटचा देखील फायदा घेऊ शकता. वरील घटकांव्यतिरिक्त, तुमचा पगार जास्त असल्यास तुम्ही सहजपणे नियमित कर्ज पेमेंट करू शकता. हे अधिक फायदेशीर व्याजदरांवर तुमचे वैयक्तिक कर्ज मंजूर होण्याची अधिक चांगली शक्यता सुनिश्चित करते. परिणामी, तुम्हाला उत्पन्नाचा वैध पुरावा, जसे की आयकर रिटर्न प्रदान करणे आवश्यक आहे. तुम्ही कोणत्या कंपनीत काम करता हे देखील बँक तपासू शकते.
  • हे महत्त्वाचे आहे की तुम्ही वेगवेगळ्या कर्ज देणाऱ्या बँकांनी दिलेल्या व्याजदरांची तुलना करा. यानंतर, तुम्हाला सर्वात कमी व्याजदरात सर्वात कमी वैयक्तिक कर्ज देणारी बँक निवडावी लागेल. तुमच्या पसंतीची बँक तुम्हाला डिजिटल, पेपरलेस अॅप्लिकेशन ऑफर करत असल्यास, तुम्ही कर्जासाठी ऑनलाइन अर्ज करू शकता.