इंदूरसाठी ऑस्ट्रेलियन फलंदाजांचा मास्टरप्लॅन, करणार भारताचा खेळ खल्लास!


ऑस्ट्रेलियन संघ सध्या भारत दौऱ्यावर असून चार सामन्यांची कसोटी मालिका खेळत आहे. या मालिकेतील पहिले दोन सामने खेळले गेले आहेत, ज्यात ऑस्ट्रेलियाला दारुण पराभवाला सामोरे जावे लागले आहे. या दोन्ही सामन्यांमध्ये भारतीय फिरकीपटूंनी संघाला त्रास दिला. भारतीय फिरकीपटूंसमोर ऑस्ट्रेलियाचे फलंदाज विशेष काही करू शकले नाहीत आणि सतत संघर्ष करत होते. आता तिसऱ्या सामन्यात ऑस्ट्रेलियाचे फलंदाज भारतीय फिरकीपटूंशी झुंज देण्याची तयारी करत आहेत. ही गोष्ट संघाचा फलंदाज ट्रॅव्हिस हेडने सांगितली आहे. आता आम्ही भारतीय फिरकीपटूंचा कसा सामना करणार, हे हेडने सांगितले आहे.

दुसऱ्या कसोटीत हेडला संधी मिळाली आणि तो दुसऱ्या डावात सलामीला आला. त्याने आक्रमकता दाखवली आणि तिसऱ्या सामन्यातही तो अशीच कामगिरी करणार आहे. इंदूर येथे 1 मार्चपासून सुरू होणाऱ्या तिसऱ्या कसोटी सामन्यात भारतीय फिरकीपटूंविरुद्ध आक्रमक दृष्टिकोन ठेवण्याचा निर्णय घेतल्याचे हेडने सांगितले. सामना संपल्यानंतरही तो तसाच राहिला.

सलामीचा फलंदाज डेव्हिड वॉर्नर कोपरच्या फ्रॅक्चरमुळे मायदेशी परतला आहे, त्यामुळे तिसर्‍या कसोटीत उस्मान ख्वाजासोबत हेड इनिंगची सुरुवात करेल. तो जिथे होता तिथे मला खूप आनंद झाला. ही एक छोटीशी झलक होती परंतु कधीकधी लहान नमुने खूप उत्साहवर्धक असतात.

नागपुरात खेळल्या गेलेल्या पहिल्या कसोटी सामन्यात हेडला स्थान मिळाले नाही. यावर माजी खेळाडूंनी संघ व्यवस्थापनावर जोरदार टीका केली होती. नागपुरातील प्लेइंग-11 मध्ये स्थान न मिळाल्याबद्दल विचारले असता हेड म्हणाले की, येथे आल्यानंतर मला अपेक्षित नव्हते. यावर बरीच चर्चा झाली. यावर प्रत्येकाची वेगवेगळी मते आहेत. मी कोचिंग स्टाफ आणि निवडकर्त्यांचा आदर करतो. माझे त्याच्याशी खूप घट्ट नाते आहे.

तो म्हणाला, सामना सुरू झाल्यानंतर दुसऱ्या दिवशी मी स्वत:ला सांगितले की, मी अजूनही दौऱ्यावर आहे आणि ऑस्ट्रेलियाकडून खेळत आहे. मला जे आवडते ते मी अजूनही करत आहे. मला स्पर्धा आणि खेळायला आवडते. पण आणखी एक मार्ग आहे ज्याद्वारे मी खेळाडूंना पाठिंबा देऊ शकतो आणि माझ्या संधीसाठी चांगली तयारी करू शकतो. मला अजूनही वाटते की मी एका चांगल्या ठिकाणी आहे. तो फक्त एक आठवडा होता, जो माझ्या मार्गाने गेला नाही.

चार सामन्यांच्या मालिकेत ऑस्ट्रेलियाचा संघ 0-2 ने पिछाडीवर असून हेडनेही कबूल केले की, मालिकेत पुनरागमन करण्यासाठी आपल्या संघाला खूप मेहनत करावी लागणार आहे. तो म्हणाला, आमची टीम खूप मजबूत आणि एकजूट आहे. सामन्यादरम्यान अशी वेळ येईल जेव्हा आमची स्थिती मजबूत नसेल पण त्याला सामोरे जावे लागेल. परिस्थिती तुम्हाला हवी तशी राहणार नाही. पुढील दोन आठवडे आमच्यासाठी मात्र एक आव्हान असेल. लय कशी शोधायची आणि मग ती कशी धरायची हे बघायचे आहे. प्रेक्षकांनी खचाखच भरलेल्या स्टेडियममधील गोंगाटात तुम्हाला स्वतःला आधार द्यावा लागतो.