हार्वे वाइनस्टीनला बलात्कार प्रकरणात 16 वर्षांचा तुरुंगवास, तुरुंगात घालवणार उर्वरित आयुष्य


अमेरिकन चित्रपट निर्माता हार्वे वाइनस्टीन यांचे उरलेले आयुष्य आता तुरुंगात जाणार आहे. चित्रपट निर्मात्यावर लैंगिक छळ आणि बलात्कार असे गंभीर आरोप लावण्यात आले होते. नुकत्याच झालेल्या न्यायालयीन सुनावणीनंतर हार्वे वाइनस्टीनच्या अडचणीत वाढ झाली आहे. न्यायालयाने त्याला या आरोपांमध्ये दोषी ठरवले. अशा परिस्थितीत हार्वे वाइनस्टीनला बलात्कार आणि लैंगिक अत्याचाराच्या आरोपात दोषी आढळल्यानंतर 16 वर्षांच्या तुरुंगवासाची शिक्षा सुनावण्यात आली आहे. लॉस एंजेलिसमधील तपासानंतर दोन महिन्यांनी हार्वे वाइनस्टीनला गुरुवारी शिक्षा सुनावण्यात आली.

खरं तर, सुमारे 10 वर्षांपूर्वी हार्वे वाइनस्टीनवर एका महिलेने लैंगिक छळाचा आरोप केला होता. या महिलेचे समर्थन करताना वकिलांनी सांगितले होते की, हार्वे वाइनस्टीनने तरुण अभिनेत्रींसोबत असे काम एकदा नाही तर अनेक वेळा केले आहे. डिसेंबर 2020 मध्ये झालेल्या सुनावणीदरम्यान, सर्व तपास आणि पुरावे पाहता हार्वे वाइनस्टीनला बलात्कार आणि लैंगिक छळप्रकरणी दोषी ठरवण्यात आले. त्यानंतर त्याला न्यूयॉर्कमध्ये 23 वर्षांची शिक्षा सुनावण्यात आली.

मिळालेल्या माहितीनुसार, एका युरोपियन मॉडेलने वाइनस्टीनवर हे सर्व आरोप केले होते. मॉडेलने तिच्या जबाबादरम्यान सांगितले की, ला इटालिया फिल्म फेस्टिव्हलनंतर 2013 मध्ये मिस्टर सी हॉटेलमध्ये वाइनस्टीनने तिच्यावर बलात्कार केला. हार्वे वाइनस्टीन 71 वर्षांचा होणार आहे. अशा स्थितीत त्यांचे उर्वरित आयुष्य तुरुंगाच्या तुरुंगात जाणार आहे. हार्वे वाइनस्टीन हा हॉलिवूडचा प्रसिद्ध चित्रपट निर्माता असून तो एक मोठा माणूसही होता.

मिळालेल्या माहितीनुसार, हार्वे वाइनस्टीनची कायदेशीर टीम त्याला बाहेर काढण्यासाठी सतत प्रयत्न करत आहे. हार्वे वाइनस्टीनची कायदेशीर टीम मार्क वर्क्समन आणि अॅलन जॅक्सन यांनी जानेवारीमध्ये याचिका दाखल केली होती. जी गुरुवारी शिक्षेपूर्वी न्यायाधीशांनी फेटाळली. हार्वे वाइनस्टीनवर 100 हून अधिक महिलांनी आरोप केले होते. यामध्ये प्रामुख्याने लैंगिक छळ, गैरवर्तन आणि छळाचे आरोप समाविष्ट आहेत.