ENG vs NZ : 9 डाव, 4 शतके, 3 अर्धशतके, या इंग्लिश फलंदाजाला रोखणे कठीण


इंग्लिश फलंदाज हॅरी ब्रूक न्यूझीलंडसाठी डोकेदुखी ठरला आहे. किवी गोलंदाजांना त्याला रोखणे कठीण झाले आहे. ब्रूकने न्यूझीलंडविरुद्धच्या पहिल्या कसोटीच्या दोन्ही डावांत अर्धशतके झळकावली. आता त्याचा अप्रतिम फॉर्म दुसऱ्या कसोटीच्या पहिल्या दिवशीही पाहायला मिळाला. त्याने पहिल्या डावात धडाकेबाज शतक झळकावले. ब्रूकच्या कारकिर्दीतील हे चौथे कसोटी शतक आहे. गेल्या वर्षी सप्टेंबरमध्ये कसोटी क्रिकेटमध्ये पाऊल ठेवणारा ब्रूक आपल्या कारकिर्दीतील सहावा कसोटी सामना खेळत असून त्याने कसोटी क्रिकेटच्या केवळ 9 डावांमध्ये 4 शतके आणि 3 अर्धशतके झळकावली आहेत.

एवढ्या कमी कालावधीत ब्रूकने जगातील एकापेक्षा एक सरस गोलंदाजांच्या मनात भीती निर्माण केली आहे. दुसऱ्या कसोटीच्या पहिल्या दिवशी दुसऱ्या सत्रापर्यंत त्याने 131 चेंडूत 136 धावा केल्या. यादरम्यान त्याने 18 चौकार आणि 3 षटकार मारले.

शुक्रवारी न्यूझीलंडविरुद्ध ब्रूकच्या बॅटने शतक झळकावले, तेव्हा इंग्लिश संघाने जॅक क्रोली, बेन डकेट आणि ऑली पोप यांच्या रूपाने आपल्या 3 मोठ्या विकेट केवळ 21 धावांत गमावल्या होत्या. त्याने जो रुटसह इंग्लिश डावाची धुरा सांभाळली. 3 विकेट्स बाद झाल्यानंतर ब्रूक क्रीझवर आला आणि त्याने 107 चेंडूत शतक झळकावले. आता त्याच्या शतकाचे दुहेरी शतकात रूपांतर करण्याकडे लक्ष आहे.

ब्रुक कसोटी क्रिकेटमध्ये सातत्याने धमाकेदार आहे. न्यूझीलंडविरुद्धच्या पहिल्या कसोटी सामन्यात त्याने 89 आणि 54 धावांची खेळी केली. यापूर्वी गेल्या वर्षी डिसेंबरमध्ये त्याने पाकिस्तानविरुद्ध शतकांची हॅट्ट्रिक केली होती. 17 वर्षांनंतर, त्याने पाकिस्तान दौऱ्यावर आलेल्या इंग्लिश संघासाठी यजमानांविरुद्धच्या कसोटी मालिकेत सलग 3 शतके झळकावली होती. त्याने 5 डावात 468 धावा केल्या होत्या ज्यात 3 शतके आणि 1 अर्धशतक होते.