वसीम अक्रमने रागाच्या भरात मारली लाथ, सामना गमावल्यानंतर झाला ‘आऊट ऑफ कंट्रोल’


खेळातील पराभवानंतर खेळाडू आणि प्रशिक्षक अनेकदा रागावतात. नाराजीही अशी असते की ते आपल्या भावनांवर नियंत्रण ठेवू शकत नाहीत. असाच काहीसा प्रकार पाकिस्तान सुपर लीगच्या 11व्या सामन्यादरम्यान वसीम अक्रमच्या बाबतीत घडला, ज्याने संतप्त होऊन खुर्चीला लाथ मारली. वसीम अक्रम हा कराची किंग्जचा संघ प्रशिक्षक असून संघाच्या पराभवाने तो इतका निराश झाला की त्याने समोर ठेवलेल्या खुर्चीला लाथ मारली.

मुलतान सुलतानने कराची किंग्जचा अवघ्या 3 धावांनी पराभव केला. प्रथम फलंदाजी करताना मुलतानच्या संघाने 196 धावा केल्या आणि प्रतिउत्तरामध्ये, कराचीला 20 षटकांत केवळ 193 धावा करता आल्या. कराची किंग्जला शेवटच्या षटकात 22 धावांची गरज होती. प्रत्युत्तरात या संघाला केवळ 18 धावा करता आल्या. एकेकाळी कराची हा सामना जिंकू शकेल असे वाटत होते पण तसे झाले नाही. यामुळेच वसीम अक्रम खूप निराश झाला. मात्र, कॅमेऱ्यासमोर असे वागणे त्याला शोभत नाही आणि अनेक चाहते त्याच्यावर प्रश्नही उपस्थित करत आहेत.

गेल्या मोसमात केवळ एकच सामना जिंकणाऱ्या कराची किंग्जसाठीही यंदाचा हंगाम अतिशय वाईट जात आहे. कराचीच्या संघाने पाच सामने खेळले आहेत पण या संघाला आतापर्यंत फक्त एकच सामना जिंकता आला आहे. कराचीने चार सामने गमावले असून ते चौथ्या क्रमांकावर आहे. तसे, त्यांच्या खालच्या क्रमांकावर असलेल्या संघांनी त्यांच्यापेक्षा कमी सामने खेळले आहेत. इस्लामाबाद युनायटेडने फक्त दोन सामने खेळले आहेत आणि क्वेटा ग्लॅडिएटर्सने कराचीपेक्षा एक सामना कमी खेळला आहे.

मोहम्मद रिजवानने मंगळवारी मुलतान सुलतानच्या विजयाची स्क्रिप्ट ठेवली होती. रिझवानने पीएसएलमधील पहिले शतक ठोकले. या खेळाडूने 64 चेंडूत 110 धावांची नाबाद खेळी खेळली. रिझवानच्या बॅटमधून 10 चौकार आणि 4 षटकार निघाले. शान मसूदनेही 51 धावा केल्या. प्रत्युत्तरात कराची किंग्जचा सलामीवीर जेम्स विन्सने आपल्या संघाला झंझावाती सुरुवात करून दिली. व्हिन्सने 34 चेंडूत 75 धावा केल्या पण तो हैदर अलीने धावबाद झाला आणि त्यानंतर त्याचा संघ सामना हरला. हैदर अलीला 17 चेंडूत केवळ 12 धावा करता आल्या.