ऑस्ट्रेलियाचा भारताविरोधातील वनडे मालिकेसाठी निवडला संघ, हे तीन दिग्गज परतले


भारताविरुद्धच्या 3 वनडे मालिकेसाठी ऑस्ट्रेलियाने संघ जाहीर केला आहे. 16 सदस्यीय ऑस्ट्रेलियन संघात असे 3 खेळाडू आहेत, जे दुखापतीनंतर परतले आहेत. हे तिघेही ऑस्ट्रेलियाचे उत्तुंग खेळाडू आहेत. पांढऱ्या चेंडूच्या क्रिकेटचा विचार केला, तर तिघेही मॅच विनर आहेत. ऑस्ट्रेलिया बराच काळ या सेवांपासून असहाय्य होते, ज्याचे कारण दुखापत होते. पण आता ते तंदुरुस्त असून संघात परतला आहे.

दुखापतीनंतर ऑस्ट्रेलियाच्या एकदिवसीय संघात पुनरागमन करणाऱ्या तीन नावांमध्ये ग्लेन मॅक्सवेल, मिचेल मार्श आणि झाय रिचर्डसन यांची नावे आहेत. या तिघांव्यतिरिक्त कोपर तुटल्यामुळे कसोटी मालिकेतील उर्वरित दोन सामन्यांतून बाहेर पडलेल्या डेव्हिड वॉर्नरचाही वनडे संघात समावेश करण्यात आला आहे. ऑस्ट्रेलियाच्या 16 सदस्यीय वनडे संघाचे नेतृत्व पॅट कमिन्सकडे आहे.

पायाच्या दुखापतीमुळे ग्लेन मॅक्सवेल गेल्या 4 महिन्यांपासून संघापासून दूर होता. पण, तो भारताविरुद्ध वनडे खेळताना दिसणार आहे. भारताविरुद्धच्या मालिकेसाठी निवड होण्यापूर्वी त्याने शेफिल्ड शील्ड स्पर्धेत खेळून सामना सरावही केला. मात्र, तेथे 4 वर्षानंतर व्हिक्टोरिया संघाकडून खेळताना त्याची कामगिरी चांगली झाली नाही. पण तरीही ऑस्ट्रेलियन संघ व्यवस्थापनाचा त्याच्यावरचा विश्वास कायम आहे.

मॅक्सवेलशिवाय मार्श आणि रिचर्डसन यांचेही संघात पुनरागमन झाले आहे. मार्शला घोट्याला दुखापत झाली होती, तर रिचर्डसनला सॉफ्ट टिश्यू दुखापत झाली होती. मात्र आता हे दोन्ही खेळाडू तंदुरुस्त आहेत. मिचेल मार्शही गेल्या वर्षी नोव्हेंबरपासून ऑस्ट्रेलियाच्या वनडे संघापासून दूर आहे. त्याचबरोबर रिचर्डसनने गेल्या वर्षी ऑस्ट्रेलियाच्या श्रीलंका दौऱ्यानंतर एकही आंतरराष्ट्रीय सामना खेळलेला नाही.

मात्र, हे तीन दिग्गज खेळाडू वनडे संघात परतले असताना, जोश हेझलवूडला या मालिकेपासून दूर ठेवण्यात आले आहे. हेझलवूड सध्या दुखापतग्रस्त असून, जागतिक कसोटी चॅम्पियनशिपच्या अंतिम सामन्यात किंवा ऍशेस मालिकेत त्याने जोश हेझलवूडची उणीव भासू नये, अशी ऑस्ट्रेलियाची इच्छा आहे.

भारताविरुद्धच्या एकदिवसीय मालिकेसाठी ऑस्ट्रेलिया संघ: पॅट कमिन्स (क), ग्लेन मॅक्सवेल, डेव्हिड वॉर्नर, स्टीव्ह स्मिथ, मिचेल मार्श, झ्ये रिचर्डसन, शॉन अॅबॉट, कॅमेरॉन ग्रीन, अॅश्टन आगर, अॅलेक्स कॅरी, ट्रॅव्हिस हेड, जोश इंग्लिस, मार्नस लॅबुशेन, मिचेल स्टार्क, मार्कस स्टॉइनिस, अॅडम झाम्पा