मेटामध्ये पुन्हा होऊ शकते छाटणी, यावेळी हजारो लोकांना गमवाव्या लागणार नोकऱ्या


छाटणीची प्रक्रिया थांबण्याचे नाव घेत नाहीये, मेटा ही फेसबुक, इंस्टाग्राम आणि व्हॉट्सअॅपची मूळ कंपनी पुन्हा एकदा हजारो लोकांना त्यांच्या नोकऱ्या काढून टाकण्याच्या तयारीत आहे. नुकत्याच समोर आलेल्या एका मीडिया वृत्तातून ही माहिती मिळाली आहे, यावेळी मेटाच्या छाटणीच्या निर्णयाचा परिणाम नॉन-इंजिनिअरिंगशी संबंधित लोकांवर होणार आहे.

गेल्या वर्षी नोव्हेंबरमध्ये मेटाने सुमारे 11,000 कर्मचाऱ्यांना कंपनीतून बाहेरचा रस्ता दाखवला होता, म्हणजेच कंपनीने एकूण 13 टक्के लोकांना आपल्या जागतिक कर्मचाऱ्यांमधून काढून टाकले होते.

कंपनीने गेल्या वर्षी नोव्हेंबरमध्ये कपातीमागे दिलेले कारण म्हणजे कंपनीने अधिक लोकांची भरती केली होती आणि जागतिक स्तरावर कंपनीला अनेक आव्हानांचा सामना करावा लागत आहे. आता पुन्हा एकदा कपातीमागे हे कारण सांगितले जात आहे, त्यासोबतच घटती कमाई वाढवण्यासाठी कंपनी खर्च कमी करण्याचा आग्रह धरत असल्याचे सांगितले जात आहे.

कंपनीचे म्हणणे आहे की गेल्या वर्षीच्या चौथ्या तिमाहीत कंपनीचा महसूल $ 32.17 अब्ज होता आणि 2022 मध्ये कंपनीचा एकूण महसूल $ 116.61 अब्ज होता. कंपनीच्या चौथ्या तिमाहीतील कमाईत 4 टक्क्यांनी घट झाल्याचे अनेक मीडिया रिपोर्ट्समध्ये नमूद करण्यात आले आहे, तर 2022 मध्ये कंपनीची वर्ष-दर-वर्ष कमाई 1 टक्क्यांनी कमी झाली आहे.

केवळ लोकच नाही तर कंपनी आपले काही प्रकल्पही बंद करू शकते असे संकेत या अहवालात देण्यात आले आहेत. ही कपात कंपनीच्या काही विभागांना लक्ष्य करेल, ती एका झटक्यात नसेल, परंतु कंपनी हळूहळू या दिशेने देखील जाऊ शकते.