Flying Car : ड्रायव्हरशिवाय हवेत उडली ही कार, 36 KMPH चा वेग… जाणून घ्या काय आहे हे टेक्निक


रस्त्यांवरील वाहनांचा वाढता ताण पाहता, आता उडत्या कारचे स्वप्न लवकरच पूर्ण होणार आहे. नुकतेच जपानमध्ये फ्लाइंग कारची चाचणी घेण्यात आली आहे. ओकायामा आधारित संशोधन गट MASC ने ही चाचणी घेतली आहे. फ्लाइंग कार ही भविष्यातील वाहतूक मानली जात आहे आणि वाढत्या लोकसंख्येमध्ये ज्या प्रकारे वाहतुकीची मोठी समस्या बनत आहे, अशा परिस्थितीत फ्लाइंग कार समस्या कमी करेल.

दक्षिण पश्चिम जपानच्या ओइटा प्रीफेक्चरमध्ये चाचणी घेण्यात आलेली फ्लाइंग कार ही दोन सीटर फ्लाइंग कार आहे. ते चीनमध्ये तयार करण्यात आले आहे. जपानी मीडिया एनएचके वर्ल्डच्या रिपोर्टनुसार, ही उडणारी कार ड्रोन तंत्रज्ञानावर आधारित आहे. चाचणी दरम्यान, ते कारमध्ये पूर्व-प्रोग्राम केलेल्या मार्गावर उडवले गेले.

त्याच्या तंत्रज्ञानाबद्दल बोलायचे झाले, तर त्यात ड्रोन तंत्रज्ञानाचा वापर करण्यात आला आहे. चारही बाजूंनी बसवलेल्या पंखांमुळे ड्रोन उडतो, त्याचप्रमाणे कारमध्येही हेच तंत्रज्ञान आहे. अहवालानुसार, चाचणी दरम्यान नियंत्रण प्रणालीवर कोणताही चालक किंवा पायलट देखील उपस्थित नव्हता. प्रथम ही कार 30 मीटर उंचीवर हवेत उभी राहिली आणि नंतर 3.5 मिनिटे ताशी 36 किलोमीटर वेगाने समुद्रावर उडाली. ती ड्रोनसारखे उडत राहते.

एमएएससी या संशोधन समूहाचे अध्यक्ष किरिनो हिरोशी म्हणतात की फ्लाइंग कार व्यावसायिकदृष्ट्या विकसित करणे हे त्यांचे उद्दिष्ट आहे. हे भविष्यातील तंत्रज्ञान आहे, जे आगामी काळात मानवासाठी खूप उपयुक्त ठरेल. फ्लाइंग कारच्या यशस्वी चाचणी फ्लाइटचा अर्थ असा आहे की नजीकच्या भविष्यात, फ्लाइंग कार लवकरच सामान्य जीवनाचा एक भाग बनतील.

हिरोशीच्या मते, उडत्या कारची उपयुक्तता देखील दुप्पट होते कारण त्यांच्या पायाभूत सुविधांचा खर्च इतर वाहतूक वाहनांच्या तुलनेत नगण्य आहे. फ्लाइंग कार वाहतुकीचा एक मोठा फायदा म्हणजे वेळेची बचत. त्यामुळे वाहतूक कोंडीवर कोणताही परिणाम होणार नाही. मात्र, फ्लाइंग कार बनवणाऱ्या कंपन्यांना अजूनही खूप संशोधनाची गरज असल्याचेही बोलले जात आहे.