डब्ल्यूपीएलमध्ये सापडला नाही खरेदीदार, त्या क्रिकेटपटूच्या जोरावर दक्षिण आफ्रिकेने रचला इतिहास


2 आठवड्यांपूर्वी, जेव्हा भारतात WPL साठी महिला क्रिकेटपटूंची बोली लावली जात होती, तेव्हा काहीजणांची नावे न विकल्या गेलेल्या यादीत होती. निराशा नक्कीच आली असेल, पण त्यांनी ती आपली कमजोरी होऊ दिली नाही. त्या अडखळणीने तिला आतून मजबूत केले, ज्याचा परिणाम आता जगासमोर आहे. आम्ही लॉरा वोल्वार्डबद्दल बोलत आहोत, जिच्या सामर्थ्याने दक्षिण आफ्रिकेने आता इतिहास रचला आहे.

दक्षिण आफ्रिकेच्या महिला क्रिकेट संघाने महिला टी-20 विश्वचषक स्पर्धेतील अखेरच्या गट सामन्यात बांगलादेशचा १० गडी राखून पराभव केला. हे शक्य झाले कारण लॉरा वोल्वार्डने डगआऊटमध्ये परत येईन, पण आपल्या संघाचा विजय निश्चित करुनच या निर्धाराने उतरली होती. तिच्या प्रयत्नाने, संघाने एकतर्फी विजयाची नोंद केली आणि यासह, सुने लुसचा संघ आपल्याच भूमीवर खेळत असलेल्या आयसीसी स्पर्धेच्या उपांत्य फेरीत पोहोचणारा पहिला दक्षिण आफ्रिकेचा संघ ठरला. याचा अर्थ या संघाने ते केले आहे जे यापूर्वी कोणत्याही पुरुष किंवा महिला संघाने केले नाही.

महिला टी-20 विश्वचषकाच्या अखेरच्या गट सामन्यात दक्षिण आफ्रिकेचा सामना बांगलादेशशी झाला. पाहुण्या संघाने प्रथम फलंदाजी करताना 20 षटकांत 6 बाद 113 धावा केल्या. बांगलादेशकडून कर्णधार निगार सुलतानाने सर्वाधिक 30 धावा केल्या. याशिवाय इतर सर्व फलंदाजांचे दिवे बंद असल्याचे दिसून आले.

बांगलादेशचा डाव संपुष्टात आल्यानंतर दक्षिण आफ्रिकेसमोरचे लक्ष्य खूपच सोपे होते. त्यांनी हे ध्येय दबंग पद्धतीने सहज साध्य केले, ज्यामध्ये लॉरा वोल्वार्डची भूमिका सर्वात मोठी होती. तिने आपल्या सलामीच्या साथीदार तैजमिन ब्रिट्सच्या साथीने 117 धावा जोडल्या आणि अशा प्रकारे दक्षिण आफ्रिकेने 10 विकेट्सने सामना जिंकला.

लॉरा वोल्वार्डने 56 चेंडूंचा सामना करत नाबाद 66 धावा केल्या, ज्यात 7 चौकार आणि 1 षटकारांचा समावेश होता. त्याचवेळी ब्रिट्सने 51 चेंडूत 50 धावा केल्या. या दोन फलंदाजांच्या जोरावर 10 विकेटने मिळवलेला विजय दक्षिण आफ्रिकेसाठी टॉनिकसारखा आहे, जो उपांत्य फेरीपूर्वी त्यांना सुपरचार्ज करू शकतो.

Laura Wolvaardt ला महिला प्रीमियर लीग लिलावात एकही खरेदीदार मिळाला नाही. लिलावात लॉरा वोल्वार्डची मूळ किंमत 30 लाख रुपये होती. पण, जेव्हा तिच्या नावाचा लिलाव झाला, तेव्हा ती विकली गेली नाही.