बॉल असो किंवा बॅट, टीम इंडियाचे हे 3 खेळाडू चमकले, ICC म्हणाली – टेस्टमध्ये बेस्ट


जाहिरातीच्या भाषेत बोलायचे झाले तर टेस्ट में बेस्ट आणखी काहीतरी उत्तम मिळेल. पण, येथे आम्ही ना त्या टेस्टबद्दल बोलत आहोत ना जाहिरातीबद्दल. आम्ही येथे कसोटी क्रिकेटबद्दल बोलत आहोत. आता प्रश्न असा आहे की या टेस्टमध्ये सर्वोत्तम कोण? तर उत्तर आहे टीम इंडियाचे ते 3 अलेक्झांडर, ज्यांनी मिळून बॉर्डर गावस्कर ट्रॉफीमध्ये ऑस्ट्रेलियन फलंदाजांच्या विकेट आपल्या खिशात टाकल्या. ज्याचा क्रिकेट चाहत्यांनी हा चमत्कार पाहिला होता, आता आयसीसीनेही त्यांचे वर्चस्व स्वीकार केले आहे.

3 भारतीय ज्यांची कसोटीतील ताकद क्रिकेटच्या क्षेत्रापासून ICC क्रमवारीच्या यादीत दिसते – रवींद्र जडेजा, आर.के. अश्विन आणि अक्षर पटेल यांचे नाव. अष्टपैलू खेळाडूंच्या ताज्या ICC कसोटी क्रमवारीत हे तीन भारतीय खेळाडू अव्वल 5 मध्ये आहेत आणि, कारण या तिघांनीही ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या पहिल्या दोन कसोटी सामन्यांमध्ये केवळ चेंडूच नव्हे तर बॅटनेही अप्रतिम कामगिरी केली आहे.

अष्टपैलू खेळाडूंच्या ताज्या ICC कसोटी क्रमवारीत रवींद्र जडेजा पहिल्या क्रमांकावर आहे. त्याचे 460 रेटिंग गुण आहेत. आता ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या चेंडूवर जडेजाची कामगिरी बघा. आतापर्यंत 2 कसोटी सामन्यात 17 बळी घेऊन तो या मालिकेतील आघाडीचा गोलंदाज आहे. यादरम्यान त्याने दोनदा 5 आणि एकदा 10 विकेट्स घेतल्या. फलंदाजीबद्दल बोलायचे झाल्यास, जडेजाने या 2 कसोटीत 48 च्या सरासरीने 96 धावा केल्या आहेत, ज्यात 1 अर्धशतकांचा समावेश आहे.

आयसीसी कसोटी क्रमवारीत जडेजा पहिल्या क्रमांकावर आहे, तर अश्विन 376 रेटिंग गुणांसह दुसऱ्या क्रमांकावर आहे. आणि असे का होते, तेही जाणून घ्या. ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या कसोटी मालिकेतील पहिल्या दोन सामन्यांनंतर अश्विनच्या नावावर 14 बळी आहेत. म्हणजे तो जडेजा नंतरचा दुसरा आघाडीचा विकेट घेणारा गोलंदाज आहे. त्याचबरोबर बॅटने धावा जोडण्याच्या बाबतीतही तो जडेजाच्या मागे नाही. अश्विनने 2 कसोटीत 30 च्या सरासरीने 60 धावा केल्या आहेत.

अक्षर पटेलने अष्टपैलू खेळाडूंच्या कसोटी क्रमवारीत सर्वात मोठा फायदा केला आहे. दोन स्थानांनी झेप घेत तो आता पाचव्या क्रमांकावर आला आहे. अक्षर पटेलचे 283 रेटिंग गुण आहेत. ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या कसोटी मालिकेतील पहिल्या दोन सामन्यांमध्ये अक्षर पटेलने चेंडूपेक्षा बॅटनेच अधिक योगदान दिले आहे. अक्षरला पहिल्या दोन कसोटीत फक्त 1 विकेट मिळाली. पण फलंदाजीच्या जोरावर त्याने 2 कसोटी सामन्यांच्या 2 डावात 79 च्या सरासरीने 158 धावा केल्या आहेत.