मंधानाला शोएब अख्तरपेक्षा वेगाने गोलंदाजी, गालावरच्या खळीवर लाखों फिदा


क्रिकेटच्या इतिहासात सर्वात वेगवान चेंडू फेकण्याचा विश्वविक्रम पाकिस्तानच्या शोएब अख्तरच्या नावावर आहे. त्याने इंग्लंडविरुद्ध 161.1 किमी प्रतितास वेगाने गोलंदाजी केली, परंतु त्याच्यापेक्षा वेगाने चेंडू फेकल्याबद्दल एका इंग्रजी वेगवान गोलंदाजाच्या नावावर नोंद झाली आहे.

इंग्लंडची ही गोलंदाज आहे लॉरेन बेल. जिने 10 सप्टेंबर 2022 रोजी भारताविरुद्ध टी-20 क्रिकेटमध्ये पदार्पण केले. बेलसमोर तिच्या पहिल्याच षटकाच्या दुसऱ्या चेंडूवर स्मृती मंधाना होती. तिने त्या वेगाने गोलंदाजी केली.

तेव्हाच तिचा वेग टीव्ही स्क्रीनवर 173 किमी प्रतितास म्हणजेच अख्तरपेक्षा वेगवान दाखवण्यात आला. भारतीय स्टारनेही तिचा चेंडू चांगला खेळला.

बेलच्या या स्पीडची जगभर चर्चा होऊ लागली, मात्र काही वेळाने वास्तव समोर आले. तांत्रिक त्रुटींमुळे तिचा वेग स्पीडोमीटरवर जास्त दिसत होता. सध्या ती T20 विश्वचषक खेळत आहे.

बेलला डिंपल गर्ल म्हणूनही ओळखले जाते. तिचे स्मित आणि डिंपलचे कौतुक करताना चाहते थकत नाहीत.