दिवसा वाचवले, रात्री हटवले, केएल राहुलकडून कोणी हिसकावले उपकर्णधारपद ?


टीम इंडियाचा धडाकेबाज फलंदाज केएल राहुलचे स्टार्स घसरत आहेत. केएल राहुलची बॅट काम करत नाही आणि त्यामुळे त्याला डिमोशनही मिळाले. ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या पहिल्या दोन कसोटी सामन्यांमध्ये फ्लॉप ठरल्यानंतर या खेळाडूला शेवटच्या दोन सामन्यांसाठी संघात ठेवण्यात आले आहे, मात्र त्याला उपकर्णधारपदावरून हटवण्यात आले आहे. आता प्रश्न असा आहे की केएल राहुलला कोणी हटवले? हे काम निवडकर्त्यांचे होते की टीम इंडिया व्यवस्थापनाने हा निर्णय घेतला होता?

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, निवडकर्त्यांनी केएल राहुलला उपकर्णधारपदावरून हटवले नाही. वास्तविक हे काम रोहित शर्माला देण्यात आले होते. वृत्तानुसार, निवडकर्त्यांनी रोहित शर्माला निर्णय घेण्यास सांगितले आणि या खेळाडूने तिसऱ्या आणि चौथ्या कसोटीत कोणत्याही खेळाडूला उपकर्णधार बनवले नाही. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, ‘संघाचा उपकर्णधार नसणार हे ठरले होते. रोहित शर्माला हे अधिकार देण्यात आले आहेत की त्याच्या अनुपस्थितीत संघाची धुरा कोण सांभाळणार आहे.

दिल्लीत टीम इंडियाच्या विजयानंतर रोहित शर्माने केएल राहुलचा बचाव केला. तो म्हणाला, खेळाडूमध्ये टॅलेंट असेल, तर त्याला संधी मिळेल. हे केवळ केएल राहुलसाठी नाही तर सर्वांसाठी आहे. आम्ही कोणत्याही एका खेळाडूच्या कामगिरीकडे लक्ष देणार नाही. आम्ही संपूर्ण संघाच्या कामगिरीकडे पाहतो. दिल्लीतील विजयानंतर रोहित शर्माने हे सांगितले, परंतु संध्याकाळी ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या शेवटच्या दोन कसोटी आणि एकदिवसीय मालिकेसाठी संघ जाहीर करण्यात आला तेव्हा केएल राहुलला आधीच पदावनत करण्यात आले होते.

केएल राहुलसाठी गेले काही महिने फार चांगले गेले नाहीत. अलीकडेच या खेळाडूला वनडे फॉरमॅटमधील उपकर्णधारपदावरूनही हटवण्यात आले आहे. त्याच्या जागी हार्दिक पांड्या वनडेचा उपकर्णधार बनला आहे. एक काळ असा होता जेव्हा केएल राहुलला भविष्यातील टी-20 कर्णधार म्हणून ओळखले जात होते पण तिथेही हार्दिकने त्याची जागा घेतली.