एकाच दिवशी मिळाले 3 मोठे गिफ्ट, 3377 दिवसांनी टीम इंडियात गुंजणार ‘जयदेव-जयदेव’


भाऊ, नशीब असावे तर या खेळाडूसारखे, नाहीतर नसावे. सर, 3377 दिवसांनंतर त्याने भारताच्या एकदिवसीय संघात पुनरागमन केले आहे. एवढ्या मोठ्या गॅपनंतर संधी कुठे मिळते. पण, त्याने केवळ पुनरागमन केले नाही, तर एकाच दिवसात 3 भेटवस्तूही मिळवल्या आहेत. आम्ही येथे कोणाबद्दल बोलत आहोत हे तुम्हाला समजले असेलच आणि जर तुम्हाला अजूनही समजले नसेल तर आम्ही जयदेव उनाडकटचा संदर्भ घेत आहोत. म्हणजे बर्‍याच काळानंतर पुन्हा जयदेवचे नाव भारतीय वनडे संघात गुंजणार आहे.

दिल्लीतील दुसरी कसोटी संपल्यानंतर बीसीसीआयने ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या कसोटी मालिकेतील शेवटच्या दोन सामन्यांसाठी संघाची निवड केली. याशिवाय ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या वनडे मालिकेसाठीही संघाची निवड करण्यात आली होती. या दोन्ही संघात जयदेव उनाडकटला स्थान मिळाले.

जयदेवचा कसोटी संघातील प्रवेश आधीच निश्चित झाला होता. पण एकदिवसीय संघात त्याच्या आगमनाबद्दल क्वचितच कोणाला शंका आली असेल. कारण तो जवळपास एक दशकापासून एकदिवसीय क्रिकेटपासून दूर होता. त्याने 21 नोव्हेंबर 2013 रोजी वेस्ट इंडिजविरुद्ध शेवटचा एकदिवसीय सामना खेळला. त्यानंतर 2023 मध्ये पहिल्यांदाच तो भारतीय वनडे संघात दिसणार आहे.

21 नोव्हेंबर 2013 रोजी जयदेव उनाडकटने खेळलेल्या एकदिवसीय सामन्यात त्याने आपल्या कोट्यातील फक्त 6 षटके टाकली, ज्यामध्ये त्याने 39 धावा दिल्या आणि एकही विकेट घेतली नाही. पुनरागमन करण्यापूर्वी त्याने भारतासाठी 7 एकदिवसीय सामने खेळले असून त्यात 8 विकेट्स घेतल्या आहेत.

जयदेव उनाडकटने शेवटचा एकदिवसीय सामना खेळला, तो दिवस आणि तो पुन्हा एकदिवसीय संघात निवडलेला दिवस यातील फरक 3377 दिवसांचा आहे. टीम इंडियात निवडीचा दिवस जयदेव उनाडकटसाठी आणखी तीन कारणांसाठी खास होता.

प्रथम, या दिवशी जयदेव उनाडकटच्या नेतृत्वाखाली त्याचा घरचा संघ सौराष्ट्र दुसऱ्यांदा रणजी चॅम्पियन बनला. दुसरे, जयदेव उनाडकटची पुजाराला त्याच्या 100 व्या कसोटीत रणजी विजेतेपद भेट देण्याची इच्छा पूर्ण झाली. आणि तिसरे म्हणजे, सौराष्ट्रच्या विजयात जयदेव उनाडकटने 6 विकेट्स घेत स्टार म्हणून उदयास आला.