वडिलांचे स्वप्न पूर्ण करू शकला नाही रवींद्र जडेजा, पण जे झाले तेही चांगलेच झाले


सध्या जागतिक क्रिकेटमध्ये ज्या खेळाडूची सर्वाधिक चर्चा होत आहे तो रवींद्र जडेजा, जडेजाने ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या पहिल्या कसोटी सामन्यात पुनरागमन केले आणि तो सामनावीर ठरला. जेव्हा जेव्हा संघ अडचणीत दिसला, तेव्हा त्याने एखाद्या ट्रबलशूटरप्रमाणे संघाला वाचवले आणि विजयाचा मार्ग दाखवला. रवींद्र जडेजा हा दिल्ली कसोटी सामन्याचा सर्वात मोठा हिरो होता, जिथे त्याने 110 धावांत 10 विकेट घेत संघाचा विजय निश्चित केला.

जडेजाने आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पुनरागमन केल्याने झाकोळला गेला आहे. चाहते त्याचे कौतुक करत आहेत आणि सर्वत्र त्याच्या महान व्यक्ती आणि जीवनशैलीची चर्चा आहे. पण आजच्या तारखेत जगातील सर्वोत्तम अष्टपैलू खेळाडूंपैकी एक असलेल्या शुमार जडेजासाठी हा प्रवास सोपा नव्हता. आम्ही तुम्हाला जडेजाशी संबंधित अशा 5 गोष्टींबद्दल सांगत आहोत ज्या तुम्ही ऐकल्या नसतील.

रवींद्र जडेजा आणि न ऐकलेले 5 किस्से

1. रवींद्र जडेजाचा जन्म एका गरीब कुटुंबात झाला. त्याचे वडील एका खाजगी सुरक्षा एजन्सीत वॉचमन होते. जडेजाचे बालपण कठीण परिस्थितीत गेले, त्याच्या मुलाने मोठा होऊन भारतीय सैन्यात अधिकारी व्हावे जेणेकरून घरची परिस्थिती सुधारेल. रवींद्र भारतीय लष्कराचा अधिकारी झाला नाही, पण क्रिकेटपटू बनून तो स्वत:चे आणि देशाचे नाव नक्कीच कमावत आहे. म्हणजे जे काही घडले तेही ठीक होते.

2. जडेजा अवघ्या 16 वर्षांचा असताना त्याने त्याची आई गमावली. 2005 मध्ये स्वयंपाकघरात आग लागल्याने त्याच्या आईचा मृत्यू झाला. आई गमावल्यानंतर जडेजाला क्रिकेट सोडायचे होते. तो त्याच्या आईच्या खूप जवळ होता. त्यावेळी त्याच्या मोठ्या बहिणीने त्याची काळजी घेतली आणि जडेजाला क्रिकेटर बनण्यासाठी प्रेरित केले.

3. जडेजा दोन अंडर 19 विश्वचषक फायनल खेळला आहे, पहिला 2006 मध्ये जेव्हा संघ अंतिम फेरीत पोहोचला पण पाकिस्तानकडून पराभूत झाला. दुसरा 2008 चा विश्वचषक विराट कोहलीच्या नेतृत्वाखाली झाला, जिथे तो संघाचा उपकर्णधार होता आणि संघाने फायनलमध्ये दक्षिण आफ्रिकेचा पराभव करून अंडर-19 विश्वचषक जिंकला.

4. रवींद्र जडेजाने प्रेमविवाह केला आहे. जडेजा त्याच्या सख्या बहिणीच्या मैत्रिणीच्या प्रेमात पडला होता. रिवाबा एका पार्टीदरम्यान जडेजाला भेटली आणि त्यांच्यात चांगलीच चर्चा सुरू झाली. दोघांनी एकमेकांना डेट करायला सुरुवात केली आणि जवळपास 3 महिने प्रेमसंबंधात राहिल्यानंतर दोघांनी 2016 मध्ये लग्न केले. रवींद्र जडेजा आणि रिवाबा यांचे जवळचे मित्र आणि कुटुंबीयांमध्ये एका खाजगी समारंभात लग्न झाले. जडेजाच्या लग्नात त्याच्या मित्रांनीही हवाई गोळीबार केला होता. गोळीबार करून आनंदोत्सव साजरा केल्यानंतर त्याच्याविरुद्ध पोलिसात तक्रारही दाखल करण्यात आली होती.

5. रवींद्र जडेजाने 2008 साली राजस्थान रॉयल्सकडून इंडियन प्रीमियर लीग कारकीर्दीची सुरुवात केली आणि आता तो चेन्नई सुपर किंग्जकडून खेळतो. CSK आणि धोनीचा जडेजावर इतका विश्वास आहे की IPL 2022 साठी रवींद्र जडेजाला धोनीपेक्षा जास्त फी देऊन कायम ठेवण्यात आले. धोनीने त्याला संघाचा कर्णधारही बनवले, जरी तो त्या हंगामात कर्णधारपदावर चालू शकला नाही.