एलन मस्कची नक्कल केल्यावरुन फेसबुकच्या सीईओला कंगना राणावतने फटकारले


बॉलीवूडची कॉन्ट्रोव्हर्सी क्वीन म्हटली जाणारी अभिनेत्री कंगना राणावत अनेकदा तिच्या वक्तव्यांमुळे चर्चेत असते. ती प्रत्येक मुद्द्यावर आपले मत मुक्तपणे मांडताना दिसते आणि आता तिने फेसबुक या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मचे सीईओ मार्क झुकेरबर्गला फटकारले आहे.

ट्विटर विकत घेतल्यानंतर एलन मस्कने त्यावर पेड ब्लू टिक सेवा सुरू केली. त्यांच्यानंतर आता फेसबुकचे सीईओ मार्क झुकरबर्ग यांनीही असाच निर्णय घेतला आहे. त्यांनी Meta Verified ची घोषणा केली आहे, ज्या अंतर्गत वापरकर्ते पैसे देऊन ब्लू टिक मिळवू शकतात. ही सेवा प्रथम ऑस्ट्रेलिया आणि न्यूझीलंडमध्ये आणि नंतर इतर देशांमध्ये सुरू केली जाईल.

मार्क झुकेरबर्गच्या या निर्णयानंतर एलन मस्कची कॉपी केल्याबद्दल कंगना राणावत त्याच्यावर चिडली आहे. मार्कच्या पोस्टवर प्रतिक्रिया देताना एका ट्विटर वापरकर्त्याने लिहिले की, मार्क गव्हर्नमेंट आयडीसह पडताळणी करत आहे. असे कंगनाने याआधीही सांगितले होते. त्याचा एक्स-रे खरा आहे. ती नेहमीच पुढे असते.

युजरच्या या पोस्टवर प्रतिक्रिया देत कंगनाने मार्क झुकरबर्गला टोला लगावला आहे. तिने लिहिले, हा.. हा… एलन मस्कने हे करण्यासाठी संपूर्ण जगाशी लढा दिला. मीडियाने त्याच्यावर टीका केली आणि लोकांनी ट्विटर सोडण्याची धमकी दिली. त्याने सर्व सेवा देखील आणल्या नाहीत आणि त्याची कल्पना इतकी मोठी हिट आहे की लोकांनी आधीच त्याच्या कल्पना हायजॅक करून कॉपी केल्या आहेत. प्रतिभावान असण्याचा सर्वात मोठा तोटा.

नुकतेच कंगना राणावतचे ट्विटरवर पुनरागमन झाले आहे. 2021 मध्ये, कथित आक्षेपार्ह ट्विटमुळे तिचे खाते निलंबित करण्यात आले होते आणि 24 जानेवारी रोजी तिचे खाते पूर्ववत करण्यात आले आहे.

तथापि, कंगना राणावतच्या वर्कफ्रंटबद्दल बोलायचे झाले तर, सध्या ती तिच्या आगामी चंद्रमुखी चित्रपटाच्या शूटिंगमध्ये व्यस्त आहे. त्याचवेळी ती 20 ऑक्टोबरला रिलीज होणाऱ्या ‘इमर्जन्सी’ या चित्रपटामुळेही चर्चेत आहे.