जडेजाने लायनला दिला 24 तासात आनंद, गोलंदाजाने दिल्ली कसोटीत केली होती विनंती


रवींद्र जडेजाच्या गोलंदाजीच्या जोरावर भारताने दुसऱ्या कसोटी सामन्यात ऑस्ट्रेलियाचा 6 गडी राखून पराभव केला. यासह 4 कसोटी सामन्यांच्या मालिकेत 2-0 अशी आघाडी घेतली. दिल्लीत खेळल्या गेलेल्या दुसऱ्या कसोटीत जडेजा हिरो ठरला, त्याने दोन्ही डावात एकूण 10 विकेट्स घेतल्या आणि 26 धावा केल्या. जडेजाच्या अप्रतिम कामगिरीमुळे भारताने हाताबाहेर गेलेल्या सामन्यात ऑस्ट्रेलियाचा पराभव केला. या विजयानंतर जडेजाने 24 तास भारताला अडचणीत आणणारा ऑस्ट्रेलियन गोलंदाज नॅथन लायनची इच्छा पूर्ण केली.

खरं तर, दुसऱ्या चाचणीदरम्यान लायनने जडेजाला सांगितले की तो इन्स्टाग्रामवर त्याला फॉलो करत नाही आणि तो त्याच्या फॉलोबॅकची वाट पाहत आहे. यासोबतच ऑस्ट्रेलियन गोलंदाजाने जडेजाला विचारले की तू त्याला फॉलो करणार का?

मग फक्त काय. ऑस्ट्रेलियावर विजय नोंदवून जडेजाने त्याची इच्छाही पूर्ण केली. त्याने लायनला फॉलो केला आणि स्टोरीवर त्याचा स्क्रीनशॉट शेअर केला की माझ्या मित्रा मी 24 तास तुझ्या मागे आहे. वास्तविक जडेजा इन्स्टाग्रामवर कोणालाही फॉलो करत नाही. त्याचे 50 लाखांहून अधिक फॉलोअर्स आहेत.

दिल्ली कसोटीबद्दल बोलायचे झाले तर, प्रथम फलंदाजी करताना भारतीय आक्रमणासमोर ऑस्ट्रेलियन संघ पहिल्या डावात केवळ 263 धावाच करू शकला. यानंतर नॅथन लायनच्या पंजाने भारताचा पहिला डाव 262 धावांवर रोखला. त्यामुळे ही स्पर्धा खूपच रोमांचक बनली होती. ऑस्ट्रेलियाच्या दुसऱ्या डावात जडेजाने पुन्हा एकदा कहर केला आणि पाहुण्यांचा संपूर्ण संघ 113 धावांत रोखला. जडेजाने दुसऱ्या डावात 42 धावांत 7 बळी घेतले. यानंतर भारताने 4 गडी गमावून 115 धावांचे लक्ष्य गाठले. जडेजा सामनावीर ठरला.