मासिक पेमेंटचे कोणतेही टेन्शन नाही, SBI डेबिट कार्डवर सुरू करा ही सेवा


फोन बिल, वीज बिल, इंटरनेट बिल किंवा नेटफ्लिक्स सबस्क्रिप्शन… ही अशी कामे आहेत, जी तुम्हाला दर महिन्याला तणावात ठेवतात. सामान्यतः, जे लोक क्रेडिट कार्ड वापरतात ते मासिक पेमेंट त्यांच्या कार्डशी जोडतात. यासह, त्यांना दर महिन्याला बिल भरण्याची तारीख लक्षात ठेवण्याची गरज भासत नाही. पण तुम्हाला माहित आहे का की तुम्ही SBI चे डेबिट कार्ड वापरत असाल, तरी तुम्ही या सेवेचा लाभ घेऊ शकता. कसे ते आम्ही तुम्हाला सांगतो…

SBI ने त्यांच्या वेबसाईटवर ‘वारंवार विचारले जाणारे प्रश्न’ श्रेणीमध्ये याच्याशी संबंधित उपाय सांगितले आहेत. यामध्ये स्टेट बँकेच्या डेबिट कार्डवर ई-मँडेट सुरू करण्यासाठी संपूर्ण माहिती देण्यात आली आहे. त्याची संपूर्ण माहिती आम्ही तुम्हाला देत आहोत.

SiHub E-Mandate Solutions कोणत्याही SBI डेबिट कार्डधारकाला नियमित किंवा आवर्ती पेमेंटसाठी E-Mandate सुविधा पुरवते. डेबिट कार्डवर ई-आदेश सुविधा सुरू करण्यासाठी, प्रथम तुम्हाला बँकेला सांगावे लागेल की तुम्हाला कार्डमधून कोणते मासिक पेमेंट करायचे आहे. यासाठी, अतिरिक्त घटक प्रमाणीकरण केले जाते. हे फक्त ऑनलाइन घडते.

ई-आदेशाच्या सुविधेअंतर्गत, कार्डमधून पेमेंट वजा होण्यापूर्वी 24 तास आधी तुम्हाला नोटिफिकेशन पाठवले जाते. यासह, तुम्हाला सूचित केले जाते की कोणत्या बिलाचे पेमेंट तुमच्या बँक खात्यातून 24 तासांच्या आत कापले जाणार आहे.

जेव्हा तुम्ही तुमच्या डेबिट कार्डने ऑनलाइन बिल भरता. त्याच वेळी जर तो सेवा प्रदाता SiHub सेवेवर ऑनबोर्ड झाला असेल, तर तो तुम्हाला ई-आदेश सेवा सुरू करण्यास सांगेल. तुम्ही स्वीकार केल्यास, तुम्हाला ई-आदेश सेवेच्या पृष्ठावर पुनर्निर्देशित केले जाईल. यानंतर तुम्हाला काही तपशील द्यावे लागतील, त्यानंतर तुमची ई-आदेश सेवा सुरू होईल.

जर तुम्हाला ई-आदेश सेवा सुरू करायची असेल, तर तुम्हाला तुमच्या डेबिट कार्डचा तपशील ई-आदेश सेवेच्या पृष्ठावर द्यावा लागेल. यानंतर, तुमच्या नोंदणीकृत मोबाइल नंबरवर एक ओटीपी येईल, जो तुम्हाला व्हॅलिडेशनसाठी त्या पेजवर टाकावा लागेल. यासह, तुमच्या SBI डेबिट कार्डवर ई-आदेश सेवा सुरू होईल.

होय, तुम्ही तुमची ई-आदेश सेवा सुधारू शकता. दुसरीकडे, आपण इच्छित असल्यास, आपण इच्छित असल्यास, आपण अशी सेवा रद्द करू शकता. ई-आदेश सेवा पूर्णपणे विनामूल्य आहे.