जेम्स अँडरसन-स्टुअर्ट ब्रॉड यांनी मिळून घेतले 1000 हून अधिक बळी, मोडला विश्वविक्रम


ऑस्ट्रेलिया आणि भारत यांच्यात दिल्लीत दुसरा कसोटी सामना खेळला जात असून संपूर्ण जगाचे लक्ष या सामन्याकडे लागले आहे, मात्र माऊंट माउंगानुई येथे इंग्लंड आणि न्यूझीलंड यांच्यात कसोटी सामनाही खेळला जात असून या सामन्यात इंग्लंडच्या जोडीने एक इतिहास रचला आहे. या जोडीने ऑस्ट्रेलियाच्या जोडीला मागे टाकले आहे. काय प्रकरण आहे ते आम्ही तुम्हाला सांगतो.

जेम्स अँडरसन आणि स्टुअर्ट ब्रॉड हे इंग्लंडच्या कसोटीतील दोन सर्वात यशस्वी गोलंदाज आहेत. या जोडीने न्यूझीलंडविरुद्ध इतिहास रचला आहे. ही जोडी कसोटीत सर्वाधिक विकेट घेणारी जोडी ठरली आहे. या दोघांनी मिळून कसोटीत 1000 हून अधिक विकेट्स घेतल्या आहेत.

या दोघांपूर्वी, ऑस्ट्रेलियाचा महान लेग-स्पिनर शेन वॉर्न आणि ग्लेन मॅकग्रा ही कसोटीत सर्वाधिक विकेट घेणारी जोडी होती. या दोघांनी मिळून कसोटी सामन्यात 1001 विकेट घेतल्या आहेत. या जोडीला ब्रॉड आणि अँडरसनच्या जोडीने मागे टाकले आहे.

ब्रॉडने न्यूझीलंडचा सलामीवीर डेव्हन कॉनवेला बाद करून हे स्थान गाठले. या दोघांनी 133 कसोटी सामन्यांमध्ये इतक्या विकेट घेतल्या. यानंतर ब्रॉडने केन विल्यमसन, टॉम लॅथम, टॉम ब्लंडल यांच्या विकेट घेतल्या आणि ही संख्या 1005 वर नेली.

या सामन्यापूर्वी या दोघांच्या विकेट्सची संख्या 997 होती आणि इंग्लंडचे दोन सर्वात यशस्वी गोलंदाज वॉर्न-मॅकग्रा या जोडीला मागे टाकतील अशी सर्वांनाच अपेक्षा होती आणि तसेच झाले.