बाबा रामदेव यांचा दावा – कोरोनानंतर भारतात झपाट्याने वाढले कॅन्सरचे रुग्ण


योगगुरू रामदेव यांनी आज म्हणजेच शनिवारी दावा केला की कोविड 19 महामारीनंतर देशात कर्करोगाच्या रुग्णांची संख्या वाढली आहे. पतंजली योग समितीने शनिवारपासून तीन दिवसीय योग शिबिराचे आयोजन सुरू केले असून गोव्यातील मिरामार समुद्रकिनारी एका सभेला संबोधित करताना ते म्हणाले. यावेळी व्यासपीठावर बाबा रामदेव यांच्यासोबत गोव्याचे मुख्यमंत्री प्रमोद सावंतही उपस्थित होते.

ते म्हणाले, “कॅन्सरची प्रकरणे सातत्याने वाढत आहेत. कोविड-19 महामारीनंतर या आजाराची प्रकरणे वाढली आहेत. त्यामुळे लोकांची दृष्टी आणि ऐकण्याची क्षमता कमी झाली आहे. रामदेव म्हणाले की, भारत हे जागतिक कल्याण केंद्र बनले पाहिजे, हे आपले पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचे स्वप्न आहे. गोवा हे कल्याणाचे केंद्र व्हावे हे माझेही स्वप्न आहे.

पर्यटकांनी गोव्यात केवळ प्रेक्षणीय स्थळे पाहण्यासाठी न जाता रक्तदाब, शुगर, थायरॉईड, कॅन्सर आदी आजारांवर उपचारासाठी यावे, असे ते म्हणाले. ते पुढे म्हणाले की, गोवा हे योग, आयुर्वेद, सनातन आणि अध्यात्म यांचे पर्यटन केंद्र झाले पाहिजे. योगगुरू म्हणाले, दोन महिन्यांत (राज्यात) पर्यटकांची संख्या कमी असताना आपण आध्यात्मिक पर्यटनाला चालना देऊ शकतो. जगभरातून लोक इथे येतील.

ते म्हणाले, गोवा हे खाण्यापिण्याचे ठिकाण नसावे. जीवन हे फक्त खाणे, पिणे आणि मरणे नाही.” यावेळी बोलताना सावंत यांनी रामदेव यांच्या मार्गदर्शनाखालील संघाने योग आणि निसर्गोपचार क्षेत्रात केलेल्या संशोधनाचे कौतुक केले. गोव्याला ‘योगभूमी’ बनवण्यासाठी राज्य सरकार सर्वतोपरी मदत करेल, असे मुख्यमंत्र्यांनी सांगितले.कार्यक्रमानंतर योगगुरु सकाळी मीरामार समुद्रकिनारी योगासने करण्यासाठी पोहोचले.

त्यांनी समुद्रकिनाऱ्यावर खास बनवलेल्या व्यासपीठावर आसने केली.त्यानंतर त्यांनी समुद्रकिनाऱ्यावर थोडावेळ धाव घेतली.पांढरा शर्ट आणि ट्रॅक पँट घातलेले सीएम सावंत यांनीही स्प्रिंटदरम्यान रामदेव यांच्यासोबत केले.त्यापासून बनवलेल्या ‘शिवलिंगा’ची पूजा केली.