विराट कोहलीची सुपरफूड सॅलड रेसिपी, आरोग्यदायी तसेच वजन कमी करण्यातही फायदेशीर


भारतीय क्रिकेट संघाचा स्टार फलंदाज विराट कोहली हा खूप फिटनेस फ्रीक मानला जातो. पण आम्ही तुम्हाला हे देखील सांगू इच्छितो की विराट कोहली देखील खूप फूडी आहे. त्यामुळे आज आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की किंग कोहली फिटनेससोबतच त्याचा फूडी स्वभाव कसा सांभाळतो. विराट कोहली आपल्या आहारात चविष्ट पण अतिशय हेल्दी फूड ठेवतो. विराट कोहली त्याचे आवडते सुपर हेल्दी फूड सॅलड खातो. हे सुपर सॅलड त्यांच्या दिल्ली रेस्टॉरंट वन8 कम्यूनमध्ये देखील समाविष्ट आहे.

कोणते हेल्दी सॅलड खातो विराट ?
विराटच्या या खास सॅलडमध्ये फळे, भाज्या, तेल, नट आणि अनेक प्रकारच्या बिया असतात. हे सॅलड हेल्दी फॅटने भरलेले आहे. यासोबतच या सॅलडमध्ये पाण्याचे प्रमाण जास्त असते. ज्यांना वजन कमी करायचे आहे त्यांच्यासाठी सॅलड हा एक चांगला पर्याय आहे. कॅलरीजची चिंता न करता हे सॅलड खाऊ शकता. याशिवाय हे सॅलड बनवायलाही खूप सोपे आहे.

या गोष्टींपासून बनवले जाते सॅलड

 • 2 चमचे ऑलिव्ह तेल
 • 1 टीस्पून व्हिनेगर
 • 1 टीस्पून मध
 • 1 टीस्पून मोहरी सॉस
 • 1/4 टीस्पून चिली सॉस
 • चवीनुसार मीठ

सॅलडमध्ये या गोष्टींचा असतो समावेश

 • 1 कप रॉकेट पाने
 • 1/4 कप पुफ क्विनोआ
 • 1/4 कप भाजलेली शिमला मिरची
 • 1 लहान वाटी स्कूड टरबूज
 • भोपळ्याच्या बिया
 • काजू

कसे तयार करावे हे सॅलड
सॅलड ड्रेसिंगसाठी, एका भांड्यात ऑलिव्ह ऑइल घ्या आणि त्यात व्हिनेगर, मध, मोहरी सॉस आणि चिली फ्लेक्स घाला. नीट मिसळा आणि चवीनुसार मीठ घाला. यानंतर ड्रेसिंग बाजूला ठेवा. यानंतर 1 कप पाणी उकळून त्यात क्विनोआ घाला. आता मंद आचेवर 10 मिनिटे शिजवा. त्यात चवीनुसार मीठ घालावे. क्विनोआ फुगल्यानंतर थोडे पाणी काढून टाकावे. तुमचा सॅलड वाडगा घ्या आणि रॉकेट पाने आणि क्विनोआ घाला.

यानंतर तुम्ही सिमला मिरची भाजून घ्या. यानंतर टरबूजाचे तुकडे काढा. सॅलडच्या भांड्यात क्विनोआ आणि रॉकेट पाने मिसळा. यानंतर आधीच तयार केलेले ड्रेसिंग मिक्स करून चांगले फेटा. तयार आहे विराटचे सुपरफूड सॅलड…