Neck Pain : मानेमध्ये सततचे दुखणे, या टिप्स चुटकीसरशी देतील आराम


चुकीच्या पद्धतीने झोपणे, ताण घेणे आणि बराच वेळ एकाच शारीरिक स्थितीत बसणे यामुळे अनेक वेळा मान दुखू लागते. मान ताठ झाल्यामुळे होणारा त्रास कधी कधी असह्य होतो आणि त्यामुळे डोकेदुखीही सुरू होते. कधीकधी हे गर्भाशयाच्या ग्रीवेमुळे होऊ शकते, परंतु त्यातून आराम मिळणे खूप महत्वाचे आहे. मानदुखीवर लोक मलम लावतात, तर कधी औषध घ्यावे लागते. पण वेळोवेळी औषधांचा अवलंब करणे योग्य आहे का?

मानेच्या दुखण्याने इतका त्रास होतो की कामावर लक्ष केंद्रित करता येत नाही. एवढेच नाही तर इतरही अनेक समस्यांना सामोरे जावे लागते. तसे, काही घरगुती उपायांच्या मदतीने तुम्ही या समस्येवर मात करू शकता. चला तुम्हाला काही टिप्स सांगतो…

जर तुम्हाला मानेच्या दुखण्यापासून मुक्ती मिळवायची असेल, तर ऍपल सायडर व्हिनेगरची मदत घ्या, जे अँटीऑक्सिडंट्स आणि अँटी-इंफ्लेमेटरी गुणधर्मांनी परिपूर्ण आहे. यातील हे गुणधर्म स्नायूंचा ताण कमी करण्याचे काम करतात. सफरचंद व्हिनेगर टिश्यूमध्ये भिजवावे आणि मानेमध्ये दुखत असेल तेथे ठेवावे. दिवसातून किमान दोनदा ही रेसिपी फॉलो करा.

चहाच्या झाडाचे तेल किंवा लॅव्हेंडर तेलामध्ये अनेक घटक असतात, जे स्नायूंचा ताण कमी करू शकतात. मानदुखीतही याचा वापर करावा. नारळ किंवा मोहरीचे तेल घ्या आणि त्यात आवश्यक तेलाचे काही थेंब घाला आणि मानेवर मालिश करा. हे दिवसातून दोनदा करा आणि तुम्हाला काही वेळातच फरक दिसून येईल.

या समस्येपासून आराम मिळवण्यासाठी गरम पाण्याने आंघोळ करावी. यासाठी आंघोळीच्या पाण्यात मीठ मिसळून आंघोळ करावी. असे केल्याने तुम्हाला काही वेळात आराम मिळेल. जर तुमची मान दुखत असेल, तर ही पद्धत रोज फॉलो करा.

मानेचे दुखणे बरे करण्यासाठी तुम्हाला व्यायाम देखील करावा लागेल. तुम्हाला सरळ बसावे लागेल आणि हळूहळू तोंड एकदा डावीकडे आणि एकदा उजवीकडे हलवावे लागेल. शक्य तितके तोंड ताणून घ्या. गर्भाशयाच्या वेदनेपासून आराम देण्यासाठी हा व्यायाम खूप उपयुक्त आहे.

Disclaimer: आरोग्य विषयक लेखात दिली गेलेली माहिती प्राथमिक स्वरुपाची आहे. हि माहिती वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय होऊ शकत नाही  या माहितीचा उपयोग करण्यापूर्वी आपण डॉक्टर अथवा वैद्यकीय तज्ञाकडून खात्री करून घ्यावी. या माहितीची जवाबदारी माझा पेपर घेत नाही