IND vs AUS : विराट कोहलीचा ‘दिल्ली वाला’ प्लान, जे 1181 दिवसात होऊ शकले नाही, ते आता होणार


भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील सामन्याचा पुढील मुक्काम दिल्ली आहे. दिलवालो शहर, जिथे बॉर्डर-गावस्कर ट्रॉफीची पुढील कसोटी होणार आहे. आता येथे टेस्ट म्हणजे विराट कोहलीच्याच घराची आहे. आणि जेव्हा विराट त्याच्या घरच्या मैदानावर खेळेल, तेव्हा त्याला रिकाम्या हाताने जाण्याची हिम्मत कशी होईल. इथेही त्याच्या धावा होताना दिसू शकतात आणि 1181 दिवसांची प्रतीक्षा संपूष्टात येऊ शकते.

आता तुम्ही विचार करत असाल की विराट कोहलीच्या बॅटने धावा काढल्या जातील, हे समजण्यासारखे आहे. पण, 1181 दिवस वाट पाहण्यात काय फायदा? तर त्याचा संबंध त्याच्या शतकाशी आहे, ज्याचा दुष्काळ 1181 दिवस चालू आहे. या 1181 दिवसांत विराट कोहलीने 21 कसोटी सामन्यांमध्ये 37 डाव खेळले, ज्यात त्याने 25.80 च्या माफक सरासरीने 929 धावा केल्या आणि 6 अर्धशतके केली.

37 कसोटी डावांत शतक झळकावण्यात अपयशी ठरलेल्या विराट कोहलीच्या या कामगिरीमुळे त्याच्या एकूण कसोटी कारकिर्दीतील फलंदाजी सरासरीवरही परिणाम झाला, असून तो 75 महिन्यांच्या नीचांकी पातळीवर पोहोचला आहे. विराटची सध्याची कसोटीतील फलंदाजीची सरासरी 48.68 आहे.

बरं, दिल्लीच्या मैदानात ते होऊ शकते, जिथे विराट शतकाच्या प्रतीक्षेत 38वा कसोटी डाव खेळण्यासाठी मैदानात उतरेल, तेव्हा त्याला यश मिळू शकेल. कारण दिल्लीत विराट कोहली मनापासून धावा काढतो. या मैदानावर त्याने 3 कसोटी सामने खेळले असून, त्याने द्विशतकासह 467 धावा केल्या आहेत.