IND vs AUS : ‘446 विकेट्स’ घेणाऱ्यांच्या तालावर नाचणार दिल्ली, ऑस्ट्रेलिया पुन्हा हरणार!


ऑस्ट्रेलियन संघ दिल्लीत विजयासाठी प्रयत्नांची पराकाष्ठा करणार आहेत. कारण त्यांना मालिकेत परतायचे आहे. पण, त्यांच्यासाठी वाईट बातमी ही आहे की 446 विकेट्स घेणाऱ्यांच्या ताब्यात दिल्लीची धुरा येणार आहे.

आम्ही अश्विन आणि जडेजाबद्दल बोलत आहोत, ज्यांनी मिळून 44 कसोटी सामने खेळले आणि 446 विकेट्स घेतल्या आणि 28 वेळा 5 किंवा त्याहून अधिक बळी घेतले.

ऑस्ट्रेलियन संघाने नागपुरात या जोडीच्या दहशतीचा सामना केला आहे, जिथे त्यांनी एकत्रितपणे ऑस्ट्रेलियाच्या 20 पैकी 15 विकेट घेतल्या आहेत. आता दिल्लीतील दृश्य त्याहून वाईट असण्याची अपेक्षा आहे, कारण येथील खेळपट्टीचे स्वरूप नागपूरपेक्षा धोकादायक मानले जात आहे.

बॉर्डर-गावसकर ट्रॉफीमध्येही अश्विन आणि जडेजा या दोघांचाही सर्वाधिक विकेट घेणाऱ्यांच्या यादीत समावेश आहे. BGT च्या 19 कसोटीत अश्विनच्या नावावर 97 बळी आहेत आणि अनिल कुंबळेनंतर तो दुसरा सर्वात यशस्वी गोलंदाज आहे. त्याचबरोबर 13 कसोटीत 70 विकेट्स घेऊन जडेजा चौथा सर्वात यशस्वी भारतीय गोलंदाज आहे.

भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील दुसरी कसोटी दिल्लीत सुरू होणार आहे. येथील अरुण जेटली स्टेडियमवरही अश्विन आणि जडेजाचा विक्रम मजबूत आहे. अश्विनने येथे 4 कसोटीत 27 विकेट्स घेतल्या आहेत, ज्यात ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या 1 कसोटीत 7 विकेट्स आहेत. त्याचप्रमाणे जडेजानेही या मैदानावर खेळल्या गेलेल्या 1 कसोटीत 7 विकेट घेतल्या आहेत. त्याचवेळी दिल्लीत एकूण 3 कसोटी सामन्यांमध्ये त्यांचे 19 बळी आहेत.