मोबाईल चोरीला गेला? घाबरू नका… अशा प्रकारे लगेच मोफत शोधा तुमचा फोन


तुमचा फोन हरवला किंवा चोरीला गेला असेल, तर तुम्ही आंतरराष्ट्रीय मोबाइल उपकरण ओळख म्हणजे IMEI क्रमांकाद्वारे त्याचे लोकशन शोधू शकता. IMEI हा 15-17 अंकी क्रमांक आहे जो फोनमध्ये एम्बेड केलेला असतो. हे प्रत्येक मोबाइलला एक वेगळी ओळख देते आणि फोनचे स्थान ऑनलाइन ट्रॅक करण्यासाठी त्याचा वापर केला जाऊ शकतो.

iStaunch चे IMEI ट्रॅकर हे एक साधन आहे ज्याचा वापर IMEI द्वारे विनामूल्य फोन ट्रॅक करण्यासाठी केला जाऊ शकतो. फक्त IMEI ट्रॅकर उघडा आणि प्रदान केलेल्या बॉक्समध्ये 15 अंकी IMEI क्रमांक प्रविष्ट करा. आवश्यक माहिती प्रविष्ट केल्यानंतर, ट्रॅक फोन बटणावर टॅप करा. आता तुम्हाला गुगल मॅपवर हरवलेल्या फोनचे लोकेशन मिळेल.

iStaunch चा IMEI ट्रॅकर हे खूप उपयुक्त साधन असू शकते. तथापि, हे लक्षात घेणे महत्वाचे आहे की ते नेहमी अचूक स्थान दर्शवत नाही. अशा साधनांचा वापर कायदेशीर निर्बंध आणि गोपनीयतेच्या चिंतांच्या अधीन असू शकतो. काही प्रकरणांमध्ये IMEI ट्रॅकर वापरण्यासाठी फोन मालकाच्या संमतीची आवश्यकता असू शकते आणि नियम आणि नियमांनुसार प्रतिबंधित केले जाऊ शकते.

वापरकर्ते सेंट्रल इक्विपमेंट आयडेंटिटी रजिस्टर (CEIR) द्वारे देखील फोन ट्रॅक करू शकतात. यासाठी आधी फोन हरवल्यास किंवा चोरीला गेल्याची एफआयआर नोंदवा. आता फोन मालक मोबाईलचा IMEI नंबर CEIR ला देऊ शकतो. CEIR नंतर IMEI नंबरला ब्लॅकलिस्ट करेल, त्याला भारतातील कोणत्याही मोबाईल नेटवर्कमध्ये प्रवेश करण्यापासून प्रतिबंधित करेल, म्हणजे या IMEI वर कोणतेही नवीन सिम नोंदणीकृत होणार नाही.

हे लक्षात घेणे महत्त्वाचे आहे की CEIR वापरून हरवलेल्या फोनचा मागोवा घेणे यशस्वी होण्याची हमी नाही. हे सर्व डेटा आणि इतर घटकांवर अवलंबून असते. काही प्रकरणांमध्ये ट्रॅक ठेवण्यासाठी फोन चालू करणे आणि मोबाइल नेटवर्कशी कनेक्ट करणे आवश्यक असू शकते. याव्यतिरिक्त, ट्रॅकिंग सेवेचा वापर कायदेशीर प्रतिबंध आणि गोपनीयतेच्या अधीन असू शकतो.