श्रेयस अय्यरच्या फिटनेसबाबत महत्त्वाची बातमी, जाणून घ्या तो दिल्ली कसोटीत खेळणार की नाही?


भारतीय क्रिकेट संघाने ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या कसोटी मालिकेत दमदार सुरुवात केली आहे. टीम इंडियाने नागपुरातील पहिला कसोटी सामना अवघ्या तीन दिवसांत जिंकला. आता 17 फेब्रुवारीपासून नवी दिल्लीत सुरू होणाऱ्या दुसऱ्या कसोटीकडे सर्वांचे लक्ष लागले आहे. या सामन्याची चाहत्यांना प्रचंड उत्सुकता असतानाच, संघाचा दुखापतग्रस्त फलंदाज श्रेयस अय्यर तंदुरुस्त झाल्यानंतर या सामन्यात पुनरागमन करू शकेल का, याचीही उत्सुकता आहे. या प्रकरणात टीम इंडिया आणि त्याच्या चाहत्यांची निराशा होताना दिसत आहे, कारण अय्यरला दुसऱ्या कसोटीत खेळणे कठीण जाणार आहे.

मधल्या फळीतील फलंदाज श्रेयस अय्यरला गेल्या महिन्यात श्रीलंकेविरुद्धच्या मालिकेनंतर पाठीला दुखापत झाली होती, त्यामुळे कसोटी संघात असूनही तो पहिल्या कसोटीत खेळू शकला नव्हता. दुखापतीनंतर त्याचे बंगळुरू येथील राष्ट्रीय क्रिकेट अकादमीमध्ये पुनर्वसन सुरू आहे. आता माहिती अशी आली आहे की तो पूर्णपणे तंदुरुस्त नाही आणि त्याच्याबाबत कोणताही धोका पत्कारण्याची इच्छा नाही.

पीटीआय या वृत्तसंस्थेच्या वृत्तानुसार, अय्यर एनसीएमध्ये स्ट्रेंथ आणि कंडिशनिंगचे प्रशिक्षण घेत आहे, परंतु राष्ट्रीय संघासह आंतरराष्ट्रीय स्तरावर परतण्यासाठी त्याला किमान एक देशांतर्गत सामना खेळणे आवश्यक आहे. त्यामुळेच अय्यरला कसोटी सामन्यात थेट मैदानात उतरवता येणार नाही, कारण यामध्ये त्याला 90 षटके क्षेत्ररक्षण करावे लागेल आणि त्याला बराच वेळ फलंदाजी करावी लागेल.

चेतन शर्माच्या नेतृत्वाखालील निवड समिती 1 ते 5 मार्च दरम्यान मध्य प्रदेश विरुद्ध इराणी चषक सामन्यात फिटनेस सिद्ध करण्यासाठी अय्यरचा उर्वरित भारतीय संघात समावेश करते की नाही हे पाहणे मनोरंजक असेल. यापूर्वी निवड समितीने अष्टपैलू खेळाडू रवींद्र जडेजाला फिटनेस सिद्ध करण्यासाठी रणजी सामना खेळण्यास सांगितले होते.

पहिल्या कसोटीत सामनावीर ठरलेल्या डावखुऱ्या अष्टपैलू खेळाडूने रवींद्र जडेजाकडे येत असताना, दुसऱ्या कसोटीपूर्वी वैकल्पिक प्रशिक्षण सत्रासाठी नागपूरच्या जामठा येथील व्हीसीए स्टेडियममध्ये नेटमध्ये वेळ घालवला. जडेजासोबत वरिष्ठ फलंदाज चेतेश्वर पुजाराही होता. पुजारा फिरोजशाह कोटला येथे 100 वा कसोटी सामना खेळणार आहे.