T20 मध्ये सर्वाधिक धावा केल्या, 55 विकेट्सही घेतल्या, तरीही WPL मध्ये सापडला नाही खरेदीदार


सोमवारी मुंबईत महिला प्रीमियर लीगचा लिलाव पार पडला, त्यात अनेक खेळाडू करोडपती ठरले. भारतीय स्टार खेळाडू स्मृती मंधाना, जेमिमा रॉड्रिग्स, ऑस्ट्रेलियाच्या अ‍ॅलिसा पेरी आणि ऍशले गार्डनर यांच्यावरही पैशांचा जोरदार पाऊस पडला. दरम्यान, क्रिकेट चाहत्यांना सर्वात जास्त आश्चर्य वाटले, जेव्हा किवी बॅट्समन सुझी बेट्स विकली गेली नाही.

सुझी हे महिला क्रिकेटमधील मोठे नाव आहे. न्यूझीलंडची माजी कर्णधार सुजीने टी-20 फॉरमॅटमध्ये अनेक मोठे विक्रम केले आहेत. किवी खेळाडूची किंमत करोडोंची असेल अशी अपेक्षा होती, पण महिला प्रीमियर लीगच्या पाच संघांपैकी एकाही संघाने या महान खेळाडूवर बोली लावली नाही.

सुजीने आतापर्यंत 148 टी-20 सामने खेळले आहेत, ज्यामध्ये त्याच्या 3683 धावा आहेत. ती T20 फॉरमॅटमध्ये सर्वाधिक धावा करणारी खेळाडू आहे. एका शतकाशिवाय तिने या फॉरमॅटमध्ये 23 अर्धशतकेही केली आहेत. एवढेच नाही तर तिच्या नावावर 55 विकेट्स आहेत.

सुजीला खरेदी न करण्यामागील मुख्य कारण म्हणजे तिचा फॉर्म. सुझीने गेल्या वर्षी ऑगस्टपासून 16.30 च्या सरासरीने केवळ 212 धावा केल्या आहेत आणि तिचा स्ट्राइक रेट 89.43 आहे. त्यामुळेच तिच्यात कोणी रस दाखवला नाही.

सुजीचे वय हेही एक मोठे कारण आहे. ती सध्या 35 वर्षांची आहे. फ्रँचायझींनी त्या खेळाडूंवर जास्त पैसे खर्च केले आहेत, जे त्यांच्याशी दीर्घकाळ संबंधित आहेत. सुझीच्या करिअरमध्ये फारसा वेळ उरलेला नाही.