WPL लिलाव 2023: पाकिस्तानवर बरसणाऱ्या जेमिमाह रॉड्रिग्सवर नोटांचा पाऊस


तिकडे केपटाऊनमध्ये पाकिस्तानवर बरसली, तर मुंबईत पडला नोटांचा पाऊस. आम्ही बोलत आहोत भारताची महिला फलंदाज जेमिमाह रॉड्रिग्ज हिच्याबद्दल, जिने महिला T20 विश्वचषकाच्या पहिल्या सामन्यात पाकिस्तानचा एकहाती पराभव केला. जेमिमाने पाकिस्तानविरुद्ध अवघ्या 38 चेंडूत धडाकेबाज खेळी खेळली आणि नाबाद राहताना संघाला विजय मिळवून दिला. तिची पाकिस्तानवर बरसण्याची शैली पाहून डब्ल्यूपीएल संघांनीही तिच्यावर खुलेआम बोली लावण्यास मागेपुढे पाहिले नाही.

WPL लिलावात जेमिमा रॉड्रिग्सची मूळ किंमत 50 लाख रुपये होती. पण तिला तिच्या आधारभूत किमतीच्या 4 पट जास्त किंमत मिळाली. दिल्ली कॅपिटल्सने 2.20 कोटींची बोली लावून जेमिमाला आपल्यात सामील करुन घेतले. मुंबई आणि दिल्ली फ्रँचायझी जेमिमाला विकत घेण्यासाठी स्पर्धा करत होत्या.

जेमिमावर का झाला कोटींचा वर्षाव, आता तेही जाणून घेऊया. प्रथम, ती एक अष्टपैलू खेळाडू आहे. दुसरे म्हणजे फलंदाजीत ती सलामीपासून मधल्या फळीपर्यंत कुठेही फलंदाजी करू शकते. या सर्वांशिवाय ती एक उत्कृष्ट क्षेत्ररक्षकही आहे. इतके गुण असलेल्या खेळाडूवर आता पैशांचा वर्षाव होणार हे उघड आहे.

तसे, जेमिमाची टी-20 क्रिकेटमधील कामगिरीही दमदार आहे. भारतासाठी 76 T20I सामन्यांमध्ये 1628 धावा केल्या आहेत, ज्यात 10 अर्धशतकांचा समावेश आहे. याशिवाय जेमिमाने इंग्लंडच्या T20 लीग द हंड्रेडमध्ये 2 सामने खेळले, जिथे तिने 37 चेंडूत 53 धावा केल्या. बिग बॅश लीगमध्ये मेलबर्न रेनेगेड्सकडून खेळताना तिने 20 सामन्यांमध्ये 377 धावा केल्या, ज्यामध्ये तिची सर्वोच्च धावसंख्या नाबाद 75 होती.