IND vs AUS : बीसीसीआयने वेळापत्रकात केला बदल, आता तिसरी कसोटी धर्मशाला नाही तर इंदूरमध्ये होणार


भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील तिसरा कसोटी सामना धर्मशाला येथे होणार नसल्याचे बीसीसीआयने सोमवारी स्पष्ट केले. 1 ते 5 मार्च दरम्यान धर्मशाला येथे होणारा हा सामना येथून इंदूरला हलवण्यात आला आहे. बीसीसीआयने प्रसिद्धीपत्रक जारी करून ही माहिती दिली. याआधी धर्मशालामध्ये तिसरी कसोटी खेळली जाणार नसल्याच्या बातम्या आल्या होत्या, आता बीसीसीआयनेही या वृत्ताला दुजोरा दिला आहे.

बीसीसीआयचे क्युरेटर तपोश चॅटर्जी यांनी हिमाचल प्रदेश क्रिकेट असोसिएशन (HPCA) स्टेडियमला ​​भेट देऊन खेळपट्टी आणि आउटफिल्डची पाहणी केली होती. त्यांनी बोर्डाला अहवाल सादर केला आणि दुसऱ्याच दिवशी निर्णय झाला. या मालिकेतील दुसरा कसोटी सामना दिल्लीत तर शेवटचा सामना अहमदाबादमध्ये होणार आहे.

बीसीसीआयने सांगितले की, धर्मशालाचे थंड वातावरण आणि आऊटफील्डची परिस्थिती पाहून त्यांनी हा निर्णय घेतला आहे. आउटफिल्डमध्ये पुरेसे गवत नाही आणि ते बरे होण्यास वेळ लागेल. याच कारणामुळे भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील तिसरा कसोटी सामना धर्मशाला नव्हे तर इंदूरच्या होळकर स्टेडियमवर खेळवण्यात आला. प्रत्येकजण धरमशाला कसोटी सामन्याची वाट पाहत होता कारण तिथली खेळपट्टी वेगवान गोलंदाजांसाठी उपयुक्त मानली जाते. ऑस्ट्रेलियाला आपल्या आवडीनुसार येथे खेळपट्टी मिळण्याची आशा आहे, पण आता तसे होणार नाही. धर्मशाला येथून सामना हलवल्याने हजारो चाहते निराश होतील कारण ते बर्याच काळापासून तेथे जागतिक दर्जाच्या कसोटी सामन्याची वाट पाहत आहेत. दुसरीकडे, भारतासाठी ही आनंदाची बातमी आहे कारण येथे फिरकी गोलंदाजांना मदत मिळणार आहे.

याआधी रविवारी, बीसीसीआयच्या एका वरिष्ठ सूत्राने सांगितले होते की, बीसीसीआयकडे या सामन्याचे आयोजन करण्यासाठी काही निकष आहेत. या मैदानावर एकही स्पर्धात्मक सामना खेळला गेला नाही आणि आउटफिल्डही तयार नाही. याबाबत माहिती असलेल्या एचपीसीएच्या एका सूत्राने सांगितले की, “आम्ही सांगितले आहे की जर संधी दिली तर आम्ही सामना आयोजित करू इच्छितो, परंतु याबाबतचा निर्णय बीसीसीआय घेईल.” क्युरेटरचा अहवाल पॅरामीटर्सवर आधारित असेल.