IND vs AUS : रोहित शर्माचा 6 चेंडूंचा फॉर्म्युला, ऑस्ट्रेलियन्स शिकले तर बनवतील धावा


नागपूर कसोटीत मोठा विजय मिळवत भारतीय संघाने बॉर्डर-गावस्कर मालिकेत चांगली सुरुवात केली. पहिल्याच कसोटीत एक डाव आणि 132 धावांनी पराभव करत ऑस्ट्रेलियाला बॅकफूटवर आणले आहे. मालिका सुरू होण्याआधी ऑस्ट्रेलियन संघ खेळपट्टीबाबत खूपच चिंतेत होता. टर्निंग बॉल्सने ऑस्ट्रेलियन बॅट्समनना असे आवळले की सामना कधी हातातून गेला ते कळलेच नाही. जिथे पाहुण्या संघाचे खेळाडू खेळपट्टीला शिव्या देताना दिसले, तर दुसरीकडे टीम इंडियाचे खेळाडू याला ऑस्ट्रेलियन फलंदाजांचे निमित्त ठरवताना दिसले.

नागपुरात येण्यापूर्वी चेंडू अधिक वळला तर काय करतील, अशी चिंता ऑस्ट्रेलियन फलंदाजांना होती. ज्या खेळपट्टीवर ऑस्ट्रेलियाने पहिल्या डावात 177 धावा आणि दुसऱ्या डावात अवघ्या 91 धावा केल्या, त्याच खेळपट्टीवर भारतीय कर्णधार रोहित शर्माने एकट्याने 120 धावा केल्या. सामन्यानंतर रोहितने अशा खेळपट्टीवर कसे खेळायचे हे सांगितले आणि ऑस्ट्रेलियासाठी हा एक महत्त्वाचा धडा आहे.

सामन्यानंतर आपल्या फलंदाजीबद्दल बोलताना रोहित म्हणाला, ‘गेल्या काही वर्षांत आम्ही भारतात ज्या प्रकारच्या खेळपट्ट्यांवर खेळत आहोत, ते तुम्ही विचार करत आहात हे महत्त्वाचे आहे. जेव्हापासून मी उघडायला सुरुवात केली तेव्हापासून मला कशाची भीती वाटते हे शोधण्याचा मी नेहमी प्रयत्न केला आहे. मी मुंबईतून खेळलो आहे, जिथे खेळपट्ट्या खूप वळतात. तुम्हाला तुमच्या पायांचा वापर करून चेंडूची खेळपट्टी समजून घ्यावी लागेल आणि नंतर गोलंदाजावर दबाव आणावा लागेल.

तो पुढे म्हणाला, तुम्ही गोलंदाजाला ओव्हरचे सहा चेंडू नेमक्या ठिकाणी टाकण्याची संधी देऊ शकत नाही. काहीतरी वेगळे करून पहावे लागेल. स्वीप असो, रिव्हर्स स्वीप असो किंवा इतर काहीही असो, तुम्ही खूप काही करू शकता. तुम्हाला तुमची ताकद समजून घ्यावी लागेल. दुसऱ्यासारखे असण्याची गरज नाही. मी काय चांगले करू शकतो, हे मला समजले आणि मग मैदानावर जाऊन तेच केले.