केएल राहुलच्या संघात राहण्यावर पुन्हा प्रश्न उपस्थित, माजी गोलंदाज म्हणाला, ‘कोणाला इतक्या संधी मिळाल्या?’


भारतीय क्रिकेट संघाने ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध खेळल्या गेलेल्या पहिल्या कसोटी सामन्यात एकतर्फी विजय मिळवला. या सामन्यात भारताने ऑस्ट्रेलियाचा एक डाव आणि 132 धावांनी पराभव केला. मात्र या विजयानंतरही देशाचा माजी वेगवान गोलंदाज व्यंकटेश प्रसाद खूश नाही. मूळ कर्नाटकातील व्यंकटेश प्रसादने संघात असलेल्या आपल्याच राज्यातील खेळाडूच्या उपस्थितीवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले आहे. टीम इंडियाचा सलामीवीर केएल राहुलच्या संघात असण्यावर व्यंकटेशने प्रश्न उपस्थित केले आहेत. या सामन्यात राहुलने पुन्हा निराशा केली. राहुलने पहिल्या डावात फक्त 20 धावा केल्या.

राहुल सतत अपयशी ठरत आहे. आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये त्याला सातत्य दाखवता येत नाही आणि त्यामुळेच त्याच्यावर संघात टीका होत आहे. आता प्रसाद यानेही राहुलचा खरपूस समाचार घेतला असून, त्याची कामगिरी खूपच खालावली असल्याचे म्हटले आहे.

प्रसादने ट्विटरवर केएल राहुलच्या संघातील स्थानाबद्दल बोलले असून राहुलला भरपूर संधी मिळाल्याचे म्हटले आहे. मला केएल राहुल आणि त्याच्या टॅलेंटबद्दल खूप आदर आहे, पण दुर्दैवाने त्याची कामगिरी खूपच सामान्य आहे. 46 कसोटी सामन्यांनंतर 34 ची सरासरी आणि तीही आठ वर्षे आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये घालवल्यानंतर. इतर कोणाला इतके चान्स मिळाल्याचे आठवत नाही.

राहुलची संघात त्याच्या कामगिरीच्या आधारे निवड झाली नसून निवडीच्या आधारावर झाली, असेही प्रसाद म्हणाले. त्याने आणखी एका ट्विटमध्ये लिहिले की, राहुलची निवड कामगिरीच्या आधारावर नाही तर निवडीच्या आधारावर करण्यात आली आहे. त्याला सातत्याने अपयश येत आहे. तो आठ वर्षांपासून संघात असून त्याच्या प्रतिभेनुसार त्याला खेळता येत नाही. अनेक माजी क्रिकेटपटू याबद्दल बोलत नाहीत, कारण त्यांना आयपीएलमध्ये जाण्याची संधी सोडायची नाही. त्याला संघाच्या कर्णधाराला चिडवायचे नाही, कारण आजच्या काळात प्रत्येकजण होकारार्थी आहे. शुभचिंतक हे सहसा तुमचे सर्वोत्तम समीक्षक असतात. पण आता काळ बदलला आहे आणि लोकांना सत्य ऐकायचे नाही.

राहुलच्या उपकर्णधार होण्यावरही प्रसादने प्रश्न उपस्थित केले आहेत. त्याने लिहिले की, तो कसोटी संघाचा उपकर्णधार आहे, हे वाईट आहे. अश्विनचे ​​क्रिकेटचे मन हुशार आहे, तो कसोटी संघाचा उपकर्णधार असावा. तो नाही तर पुजारा, जडेजा असावा. कसोटीत राहुलपेक्षा मयंक अग्रवालचा प्रभाव जास्त आहे. संघाबाहेर असे अनेक खेळाडू आहेत जे जबरदस्त फॉर्मात आहेत. शुभमन गिल रांगेत आहेत. सरफराज प्रथम श्रेणीत धावा करत आहे. असे अनेक खेळाडू आहेत जे संघात राहुलची जागा घेण्यास पात्र आहेत.