टेस्ट चॅम्पियनशीपच्या अंतिम सामन्यापासून 2 पावले दूर भारत, जाणून घ्या पॉईंट्स टेबलची स्थिती


भारतीय क्रिकेट संघाने नागपूर येथे खेळल्या गेलेल्या पहिल्या कसोटी सामन्यात डावात आणि 122 धावांनी ऑस्ट्रेलियाला पराभूत केले. यासह, भारताने चार सामन्यांच्या कसोटी मालिकेत 1-0 अशी आघाडी घेतली आहे. टीम इंडियासाठी या मालिकेत आयसीसी वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपचा अंतिम सामना करण्याचे स्वप्न टीम इंडियासाठी फारच महत्वाचे आहे, पहिला सामना जिंकला तरी भारताने अंतिम फेरीत प्रवेश करण्याच्या शक्यतांना बळकटी दिली आहे.

कसोटी स्पर्धेच्या अंतिम सामन्यात जाण्यासाठी टीम इंडियाला या मालिकेत तीन कसोटी सामने जिंकण्याची आवश्यकता आहे आणि भारताने त्या दिशेने पाऊल उचलले आहे. या विजयानंतर आयसीसी वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपच्या पॉइंट टेबलच्या स्थानावर भारताला फायदा झाला. त्याच वेळी ऑस्ट्रेलियाला तोटा सहन करावा लागला आहे.

या विजयानंतर, पॉईंट टेबलमधील दोन्ही संघांच्या अटी बदलल्या नाहीत. ऑस्ट्रेलियन संघाने प्रथम स्थान मिळवले आहे, तर भारतीय संघ दुसऱ्या स्थानावर आहे. परंतु ऑस्ट्रेलियाची टक्केवारी कमी झाली आहे तर भारताची टक्केवारी वाढली आहे. या सामन्यापूर्वी ऑस्ट्रेलियाची टक्केवारी 75.56 होती आणि आता ती 70.83 वर गेली आहे. तथापि, गुण केवळ 136 आहेत.

या सामन्यापूर्वी भारताविषयी बोलताना भारताची टक्केवारी 58.93 होती, जी सामन्यानंतर 61-67 पर्यंत वाढली आहे. सामन्यापूर्वी भारताचे points 99 गुण होते, परंतु सामन्यानंतर 111 गुण आहेत. आता उर्वरित तीन सामने जिंकण्याकडे भारताचे डोळे आहेत. जर त्याने आणखी दोन सामने जिंकले तर आयसीसी डब्ल्यूटीसीच्या अंतिम फेरीत प्रवेश करेल.

नागपूरमध्ये खेळल्या गेलेल्या पहिल्या कसोटी सामन्यात भारताने एक बाजूचा खेळ दर्शविला. भारताने प्रथम गोलंदाजी केली आणि 177 धावांनी भेट देणाऱ्या संघाला पराभवाकडे ढकलले. जडेजाने पाच विकेट घेतल्या आणि ऑस्ट्रेलियाचा पाठलाग केला. यानंतर भारताने पहिल्या डावात 400 धावा केल्या. रोहित शर्माने 120 धावा केल्या. तर जडेजाने 70 धावा धावा केल्या. त्यानंतर, अक्षर पटेलने 84 धावा केल्या. पहिल्या डावात भारताने 223 धावांची आघाडी घेतली. याच्या समोर ऑस्ट्रेलियन संघ दोन तासांच्या 10 मिनिटांत कोसळला. दुसऱ्या डावात ऑस्ट्रेलियन संघ 91 धावात कोसळला. आपल्या चमकदार खेळासाठी जडेजाला सामनावीर पुरस्कार देण्यात आला.