काय झाले स्मृती मंधानाला? पाकिस्तानसोबतच्या सामन्यापूर्वी समोर आली वाईट बातमी


महिला टी-20 विश्वचषक स्पर्धेतील भारताचा प्रवास रविवारपासून सुरू होणार आहे. पहिलाच सामना पाकिस्तानसोबत होणार असून या मोठ्या सामन्यापूर्वी भारतीय क्रिकेट संघाला एक वाईट बातमी मिळाली आहे. भारताची उपकर्णधार स्मृती मंधाना सराव सामन्यादरम्यान झालेल्या बोटाच्या दुखापतीतून अद्याप पूर्णपणे सावरलेली नाही आणि रविवारी होणाऱ्या T20 महिला विश्वचषकाच्या सलामीच्या सामन्यात ती पाकिस्तानविरुद्ध खेळणार नसल्याचे वृत्त आहे.

ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या सराव सामन्यात क्षेत्ररक्षण करताना मंधानाला दुखापत झाली होती. आयसीसीच्या एका सूत्राने सांगितले की, सराव सामन्यादरम्यान तिला दुखापत झाली होती. ती वर्ल्डकपमधून बाहेर पडेल की खेळू शकेल हे सांगता येत नाही, पण पाकिस्तानविरुद्ध खेळू शकणार नाही.

मंधाना ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध तिसऱ्या क्रमांकावर उतरली आणि तिला फक्त तीन चेंडू खेळता आले. बांगलादेशविरुद्धचा दुसरा सराव सामना ती खेळू शकली नाही. मंधानाची दुखापत आणखी गंभीर झाली, तर टीम इंडियासाठी हा मोठा धक्का असेल. मंधानाची फलंदाजी या स्पर्धेतील टीम इंडियाची स्थिती आणि दिशा ठरवणार आहे.

तसे, आम्ही तुम्हाला सांगतो की कर्णधार हरमनप्रीत कौरलाही गेल्या आठवड्यात दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या तिरंगी मालिकेच्या अंतिम सामन्यात खांद्याला दुखापत झाली होती. मात्र, ती फायनलनंतर म्हणाली की ती विश्रांती घेऊन बरी होईल.

भारतीय संघाला पाकिस्तान, इंग्लंड, वेस्ट इंडिज आणि आयर्लंडसह विश्वचषकाच्या ब गटात ठेवण्यात आले आहे. हा संघ गेल्या स्पर्धेत उपविजेता ठरला होता आणि यावेळी भारतीय संघाला विजेतेपद मिळवायचे आहे.