रोहित शर्माने ऑस्ट्रेलियाला दीड तास शिकवले फलंदाजीचे धडे!


ज्या नागपूरच्या खेळपट्टीवर ऑस्ट्रेलियन क्रिकेटपटू खेळत होते, त्या खेळपट्टीवर ऑस्ट्रेलियन मीडिया प्रश्न उपस्थित करत होती. नागपूरच्या 22 यार्डच्या पट्टीवर जिथे ऑस्ट्रेलियन फलंदाज शरणागती पत्करताना दिसले, त्याच खेळपट्टीवर भारतीय कर्णधार रोहित शर्माने लाइव्ह क्लास घेतला. फिरकीला अनुकूल परिस्थितीत कशी फलंदाजी करायची हे रोहित शर्माने नागपुरात दाखवून दिले. रोहितने फिरकीपटूंवर आक्रमण कसे करायचे, ते दाखवून दिले. रोहित शर्माने दीड तासाच्या फलंदाजीत शानदार अर्धशतक ठोकले आणि पहिल्या दिवसाचा खेळ संपेपर्यंत 56 धावांवर नाबाद राहिला.

ऑस्ट्रेलियाचा संघ 177 धावांत गुंडाळल्यानंतर नागपूरच्या खेळपट्टीवर टीम इंडियाच्या फलंदाजांनाही अडचणी येतील, असे मानले जात होते. मात्र, रोहित शर्माने आपल्या आक्रमक खेळाने हे होऊ दिले नाही. भारतीय कर्णधाराने ऑस्ट्रेलियाच्या वेगवान गोलंदाज आणि फिरकीपटूंविरुद्ध उघडपणे फलंदाजी करताना 9 चौकार आणि 1 षटकार लगावला. रोहितने 81.16 च्या स्ट्राईक रेटने फलंदाजी केली आणि तो नाबाद राहिला. रोहितसह राहुलने पहिल्या विकेटसाठी 76 धावांची भागीदारी केली.

  • रोहित शर्माच्या खेळीतील मोठ्या गोष्टी

    रोहित शर्माने अवघ्या 66 चेंडूत आपले अर्धशतक पूर्ण केले.

  • रोहित शर्माने भारतीय सलामीवीर म्हणून 101 पन्नास प्लस स्कोअर केले आहेत.
  • रोहित शर्माने सलामीवीर म्हणून कसोटीत 5 शतके आणि 5 अर्धशतके झळकावली आहेत.
  • रोहित शर्माने भारतात 250 षटकारही पूर्ण केले.
  • रोहित शर्माची घरच्या मैदानावर कसोटी सरासरी 75 पेक्षा जास्त आहे. ब्रॅडमननंतरची ही सर्वोत्तम कामगिरी आहे.

नागपूर कसोटीच्या एक दिवस आधी पत्रकार परिषदेत रोहित शर्माने ऑस्ट्रेलियन मीडियाला सांगितले होते की, खेळाडूंनी खेळपट्टीपेक्षा खेळावर अधिक लक्ष केंद्रित केले पाहिजे. पण ऑस्ट्रेलियन संघाने खेळपट्टीवर अधिक लक्ष केंद्रित केले आणि रोहितने केवळ त्याच्या खेळावर आणि सरावावर. यामुळेच रोहितने धावा काढल्या आणि ऑस्ट्रेलियन फलंदाज खेळपट्टीपेक्षा ड्रेसिंग रूममध्ये जास्त दिसले.